Yadda Ake Warkar Da Ciwon Zuciyar Rabuwa Aure

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 13 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
WARIN BAKI (3) YADDA AKE MAGANINSA HAWAN JINI CIWON HANTA CIWON QODA HALITOSIS HYPERTENSION MAZA
Video: WARIN BAKI (3) YADDA AKE MAGANINSA HAWAN JINI CIWON HANTA CIWON QODA HALITOSIS HYPERTENSION MAZA

Wadatacce

Abokan haɗin gwiwa waɗanda aka saka hannun jari da gaske a cikin lafiya da ƙimar rayuwar aurensu suna da ƙima yayin da kalmar “rabuwa” ta shiga cikin tattaunawar.

Wani lokaci, duk da ƙoƙarin da muke yi na gyara auren da ya lalace, rabuwar aure ya zama babu makawa da gut-wrenching. Yarda da ciwon zuciya da ci gaba bayan rabuwa shineda wahala ba kawai ga abokan tarayya ba har ma ga yara idan ma'auratan suna da su.

Rabuwa da aure na iya jawo motsin rai da yawa a cikin ma'auratan da suka rabu, tun daga 'farin ciki da salama,' zuwa 'kasawa da baƙin ciki.' Wani binciken ya ce, murmurewa daga ciwon zuciya na iya zama aiki mai wahala - wasu ma'aurata suna buƙatar sake dawo da kuɗi don cimma burin mutum game da yadda suke ji bayan ƙarshen dangantaka.


Amma, idan rabuwa ba makawa ce a cikin aure, yana nufin hanci ya nutse cikin baƙin ciki, fushi, da raguwar rashin lafiya gaba ɗaya? Ba lallai bane haka.

Irin wannan binciken ya ci gaba da cewa motsin zuciyar da ma'auratan da suka rabu ke fuskanta na iya zama masu kyau da mara kyau - a cikin wannan binciken na musamman, akwai alamun jin kasala, kishi, da fushi haɗe da baƙin ciki da gazawa, waɗanda aka shaida a cikin masu amsa. Amma, akwai kuma jin daɗin 'yanci, farin ciki, da zaman lafiya da aka lura a cikin wasu asan wasu.

Hakanan, karanta - Juya rabuwa ta aure zuwa gogewa mai kyau

Abin nufi anan shine ko da yake warkarwa daga ciwon zuciya yana da wuya, akwai matakai don warkarwa daga rushewar aure.

Yadda ake warkewa daga ciwon zuciya

Neman zaman lafiya da bunƙasa kai bayan rabuwa da aure yana samuwa ga kowane ma'aurata da suka rabu,. Za ka iya ko dai ku zaɓi yin kanku cikin wahala ko ɗaukar babban mataki don warkar da auren da ya lalace, in ba haka ba koya koya ci gaba bayan ciwon zuciya, aƙalla.


Hakanan, karanta - Abubuwa 7 da za a yi la’akari da su yayin magana kan raba aure

Yana da wuya a amsa tsawon lokacin da za a ɗauka don murmurewa daga ɓacin zuciya, amma wannan labarin na iya taimaka muku fahimtar abin da za ku yi bayan ɓacin zuciya da rabuwa da aure.

1. Ka daina zargin kanka

Mataki na farko zuwa warkarwa bayan ɓacin zuciya da rabuwa da aure shine daina ɗora wa kanku laifi. Neman zaman lafiya shine matakin farko na tabbatar da samun waraka lokacin da auren ke warwarewa; gane cewa ba kai ke da alhakin rushewa ba yana da mahimmanci.

Kamar yadda masu ba da shawara da yawa suka bayyana a baya, "yana ɗaukar biyu don tango."Lokacin da abokan biyu suka ƙare dangantakar, dukansu suna ɗauke da wani nauyi na ƙarshensa.

Yana da mahimmanci a gane cewa a rashin nasarar aure ba daidai bane da zama rashin nasara. Duk da kuna iya jin kamar gazawa, don Allah ku tuna cewa ƙarshen auren baya nufin ƙarshen manufar ku, asalin ku, da makomar ku.


Sama da duka, ka ƙaunaci kanka.

2. Ba da lokaci don baƙin ciki da warkarwa

Baƙin ciki yana ɗaukar warkarwa.

Me nake nufi da wannan? Idan auren ya zo ƙarshe, yana da mahimmanci ku ba wa kanku dama kuma sarari don baƙin cikin asarar haɗin, kawance, da makomar gaba.

Bakin ciki tsari ne na halitta wanda jiki da ruhi suka zubar da wasu daga cikin motsin zuciyar da ke da alaƙa da asara. A sauƙaƙe, ba laifi yin kuka, yi ihu, janyewa, da yin sulhu. Inkarin waɗannan mahimman fasalulluka na baƙin ciki daidai yake da barin kamuwa da cuta ba tare da magani ba.

3. Koyi game da tsoron ku

Hankula tsoron rayuwa, daga ciki tsoron watsi, kin amincewa, ga tsoron ana yin hukunci ko ware, an yi la'akari da su tushen tushen yawancin batutuwan dangantaka. Kuma, fargabar kadaici ko watsi da ita na iya hana ku yin la'akari da rabuwa da abokin tarayya.

Irin wannan fargabar na iya sake tayar da kawunan su bayan rabuwar aure. Aauki ɗan lokaci don tono cikin tushen abin da ya haifar da waɗannan fargaba a cikin ku kuma nemo hanyoyin warkar da su.

Ka tuna kawai! Kuna da alhakin abubuwan da ba ku gamsu da su ba.

4. Kada ka yanke kauna

A ƙarshe, kalma game da bege. Idan kai da abokin tarayya da kuka rabu har yanzu kuna iya bayyana wasu kamannin makomar gaba, kuna iya buƙata rungumi yuwuwar ƙungiyar auren za ta iya ci gaba.

The ikon duba gaba ta hanyar ruwan tabarau mai bege tare da abokin tarayya yana nuna cewa zaku iya warke TARE.

Ko da wannan yiwuwar ba ta faru ba, kar ku manta yin biki kuma kula da lokuta masu kyau kun raba tare da abokin tarayya. Kamar yadda raɗaɗi kamar yadda dangantakar ta kasance, bai kasance “duka mara kyau” ba.

5. Ka mai da hankali kan kanka

A wasu lokuta, ba za ku rasa hulɗa tare da mahimman ƙimar ku ba lokacin da kuka haɗu da alaƙa. A rabuwa da aure ya zama mai buɗe ido kuma ya bar ku kuna baƙin ciki.

Yanzu da damar sake dawo da kanku tana ƙwanƙwasa ƙofarku bayan rabuwa da aure, lokaci ya yi da za ku mai da hankalin ku da lokacin ku sami ƙarfinku na ciki kuma koyi game da abubuwa hakan yana ba ku kwanciyar hankali da kuzari.

Ji daɗin ɓata lokaci tare da kanku.

Don haka, yadda ake warkar da ciwon zuciya? Mai sauƙi! Fita daga yankin jin daɗin ku kuma gwada sabbin abubuwa, bincika sabbin dabaru, da koyi yin rayuwa cikin farin ciki tare da kanka.

Rashin jin daɗin gwada sabbin abubuwa na iya cire tunanin ku daga zafin ku.

Don haka, tafi don shi!

  1. Kasance tare da mutane masu goyan baya

Zafin rabuwa na iya zama mai zafi. Don haka, yana da kyau a yi kewaye da kanka tare da tallafi da nurturing mutane.

Takeauki wannan rabuwa na aure a matsayin wata dama don faɗaɗawa da sake tsara tsarin zamantakewar ku. Haɗa tare da mutane waɗanda suke farin ciki kuma suna da tabbaci a cikin rayuwarsu, waɗanda ke da kyakkyawan hangen nesa da zai iya taimaka muku ci gaba bayan raunin zuciya.

Hakanan, karanta - Hanyoyi 5 masu tasiri don magance rabuwar aure

Tafiya solo bazai zama amsar ba

Kasancewa marasa aure da tafiya kai tsaye ta rayuwar ku bazai zama abin ku ba. Amma, yanke shawarar ci gaba bayan rabuwa da aure abu ne mai wahala a ɗauka. Koyaya, yana da mahimmanci a gare ku ku fahimci inda kuke shirin tafiya bayan barin abokin tarayya.

Shin ba ku da tsoro don karɓar raunin ku?

Shin kuna son yin la'akari da haɓaka sabbin alaƙa bayan rabuwa?

Yana da mahimmanci ɗaukar matakan da kuke buƙata don aiwatarwa da warkarwa daga abubuwan da kuka gabata don sanin wanda kuke so ku kasance cikin alaƙa a nan gaba. Lokacin da kuka kasance mafi kyawun sigar kanku, zaku jawo hankalin mutanen da suke girmama ku da kuma girmama ku. Mayar da hankali kan warkarwa da sake tabbatar da asalin ku da manufar ku a matsayin mutum na iya taimaka muku sau da yawa fahimtar wanda ya fi muku kyau kuma wanda zai buƙaci yin ban kwana da ku.