Abubuwa 8 Da Matasa Ke Yi Lokacin Da Suke Fuskantar Ƙarfin Kai

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 9 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
NIGERIA | A Collapsing Country?
Video: NIGERIA | A Collapsing Country?

Wadatacce

Samun ƙima da girman kai na iya shafar sha'awar koyo. Kuma wannan na iya jin kamar ajiye kyandir yana ƙonewa a cikin hadari tuni. Don haka koyan yadda ake hango ɗabi'un ƙasƙantar da kai a cikin yara na iya taimakawa ci gaba da son su koyi rayuwa.

Anan akwai abubuwa 8 da matasa ke yi lokacin da suke fama da ƙarancin girman kai

Su masu kamala ne

Kammalawa a zahiri shine ɗayan manyan abubuwan da ke lalata ƙasƙantar da kai.

Yaran da ke da ƙanƙantar da kai za su nuna ƙwarewarsu da iyawarsu kawai idan sun tabbata za su yi fice. Hankalin kasawa yana dawwama a cikin rayuwarsu saboda duk irin nasarorin da suka samu, ba su taɓa jin daɗin isa ba.

Wannan shine dalilin da yasa suka daina: sun gwammace a gansu a matsayin masu barin aiki fiye da gazawa. Duk ya zo ga matsanancin buƙata na ƙauna da yarda.


Abin farin cikin sanya wasu ƙasa

An taɓa jin maganar, 'Misery yana son kamfani?'

Wannan gaskiya ne game da yara, kuma hakika manya waɗanda ke fama da ƙarancin girman kai. Idan kun lura cewa ƙaramin yaro yana gaya muku koyaushe game da kurakuran wasu, wannan na iya zama hanyarsu ta kawo wasu zuwa matakinsu. Za su ɓata wasu mutane kuma su yi munanan maganganu game da mutanen da ke kusa da su.

A cewar marubuci Jeffrey Sherman, mutumin da ba ya son kansu da yawa ba zai yiwu ya yaba da halayen wasu na musamman ba. Suna yawan sanya wasu mutane ƙasa sau da yawa fiye da ɗaga su.

Hakanan suna iya samun wani abu mai tsami da za su faɗi a cikin kowane zance.

Ba su da daɗi a cikin yanayin zamantakewa

Kwarewar zamantakewa mara kyau alama ce ta rashin girman kai.

Idan ƙaramin yaro ba ya daraja kansu, yana da wahala su gaskanta cewa kowa yana yi. Don haka, suna nisanta kansu daga wasu mutane don kare kansu daga barazanar da ake tsammani. Abin baƙin cikin shine, wannan warewar yana da kishiyar sakamako: gwargwadon yadda mutum ya ware kansa, haka suke jin kadaici da rashin so.


Shin ɗanka yana ɓoyewa a kusurwa a wurin walima kuma yana ɓata lokaci koyaushe akan wayar su ko yana ɓoyewa a ɗakinta lokacin da baƙi suka ƙare? Wannan halayen rashin son kai yana ɗaya daga cikin tabbatattun alamun fure mai ƙima.

Shiru makami ne

A cikin yanayin da dole ne mutum mai ƙanƙantar da kai ya haɗu da sauran mutane, za su yi shiru, su saurara kuma su yarda da duk abin da sauran mutane ke faɗi.

Za su sami nasu ra'ayin, amma waɗannan suna cikin tunaninsu. Suna iya yin tunanin ra'ayoyinsu da ra'ayoyinsu akai -akai, amma ba za su sami ƙarfin halin yin magana ba saboda suna tsoron yin kuskure.

Daga baya, lokacin da suka sake yin taɗi, za su bugi kan su saboda rashin bayyana ra'ayoyin su, waɗanda za su yi mamakin gano su, sun fi su girma.

Suna tsayayya da amsa mai kyau

Kasancewa da ƙanƙantar da kai yana sa mutum ya kasa karɓar amsa mai kyau wanda zai iya taimaka musu su inganta ƙimar kansu. Yaronku zai ji bai cancanci yabo ba har ma ya sami damuwa ta tsammanin yana tsammanin yabo zai kawo.


Bugu da ƙari, tabbatattun tabbaci ba sa aiki sosai ga mutanen da ke fama da ƙarancin girman kai.

Suna ba da shawarar cewa dabi'a ce mutum ya ƙi ra'ayi ko bayanin da suke jin ya yi nisa da imaninsu game da kansu. Da zarar wani yana jin bai cancanta ba kuma ba shi da ƙarfi, tabbatattun tabbatattun abubuwa suna tunatar da su yadda suke jin akasin haka.

Yana cikin yaren jikinsu

Ofaya daga cikin alamun bayyane na girman kai shine yaren jiki.

Wani lokaci, zaku iya kallon ƙaramin yaro ku sani cewa wani abu ya kashe. Idan ɗanku yana tafiya tare da nuna kansa zuwa ƙasa kuma ƙuƙwalwar ta makale a saman kirji, wannan yana nuna abin kunya da kunya a zahiri.

Kafadu sun yi rauni, ba a haɗa ido, alamun hannu mai firgitarwa: waɗannan alamun yaro ne wanda ba shi da tabbacin kansu.

Hakanan zaku lura cewa yaron yana ci gaba da yin rauni, yana ƙoƙarin ɗaukar ɗan ƙaramin sarari a cikin jama'a. Suna son 'ɓacewa' tunda ba sa son mutane su lura da kurakuran su.

Karin gishiri

A gefe guda, yaron da ke da ƙanƙantar da kai na iya neman kulawa.

Hanya ɗaya da suke neman kulawa ita ce yin amfani da ishara da ban mamaki kuma ba ta cikin mahallin saboda suna matsananciyar son mutane su lura da su. Hakanan suna iya yin magana da ƙarfi don ramawa don jin ƙima.

Abin takaici, wannan da wuya yayi aiki na dogon lokaci, kuma an bar su da jin ma fiye da yadda suke yi a da.

Suna kwatanta kansu da kowa

Yaran da ke da ƙanƙantar da kai suna da ɗabi'ar kwatanta kansu da wasu: 'yan uwansu, abokan karatunsu, har ma da bazuwar baƙi. Duk da cewa babu laifi a kwatanta kai da wasu, kwatancen da ya wuce kima yana ɓarna da son kai mai rauni.

Suna da imanin cewa sauran mutane suna da shi duka tare kuma suna kula da rayuwa akai -akai a matsayin gasa.

Daga nan sai su dora kimarsu kan abin da sauran mutane ke da kyau. Suna ɓata lokaci mai yawa suna duban wasu mutane: kamanninsu, halayensu, da nasarorin da suka samu cewa sun makance halayensu na musamman.

Yayin da suke kwatanta kansu da sauran mutane, haka nan kuma suka zama marasa ƙarfi.

Samun iya gano waɗannan halayen 8 zai ba ku ɗan lokaci don ma'amala da ƙananan mutane masu girman kai a rayuwar ku.