Dabaru 7 Don Nasarar Iyaye

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 26 Janairu 2021
Sabuntawa: 2 Yuli 2024
Anonim
Top 5 SnowRunner Phase 7 TIPS & TRICKS
Video: Top 5 SnowRunner Phase 7 TIPS & TRICKS

Wadatacce

Kowane iyaye yana so ya yi nasara wajen kiwon yara masu farin ciki da gamsuwa waɗanda suka kai girma a matsayin dattaku, masu ɗa'a, da kulawa.

Amma kamar yadda kowane iyaye ya sani, ba a cim ma waɗannan maƙasudan da suka dace cikin sauri ko cikin sauƙi. Lallai, a wasu lokutan renon yara na iya zama kamar aiki mafi wahala a duniya, kuma mutum na iya ɗokin samun ingantaccen matakin jagora zuwa nasara.

Abin takaici, babu irin wannan 'littafin jagora' na iyaye.

Koyaya, alhamdu lillahi akwai dabaru na iyaye da yawa masu hikima da ƙwarewar tarbiyya waɗanda aka gwada kuma aka gwada su kuma suka wuce ta cikin shekaru daga waɗanda suka gano asirin cin nasarar iyaye.

Har ila yau duba:


Anan akwai irin waɗannan dabarun renon yara da ayyukan tarbiyyar yara don taimaka muku tafiya cikin hanyar ban mamaki na yadda ake zama uba mai kyau.

1. Ka kasance mai kauna da soyayya

Lokacin da jariri ya zo a cikin hannayenku azaman tarin farin ciki mara taimako, akwai abu ɗaya da yake buƙata sama da komai, kuma shine ƙauna da ƙauna.

Bincike ya ma ba da shawarar cewa jariran da ke da ƙauna da kulawa sosai suna girma don su kasance masu farin ciki, da juriya, da rashin damuwa manya.

Ga mafi yawan iyaye, yana zuwa a zahiri su sumbaci ƙanƙaramin ƙaramin ɗansu mai tamani kuma su ƙaunace su da ƙauna. Yayin da shekaru suka fara gushewa, wani lokacin maganganun soyayya da kauna suna fara zamewa.

Yana da kyau kuma yana iya fahimta ga iyaye su saba da sabbin hanyoyin nuna ƙauna ga ɗansu akan kari - bayan haka, wasu matasa za su ji kunya idan iyayensu za su rungume su a bainar jama'a.

Amma akwai dabaru na iyaye da yawa da hanyoyin kiyaye haɗin gwiwa mai ƙarfi da sanar da yaranku cewa kuna son su kamar yadda kuka yi lokacin da suke jarirai.


2. Riko da imaninka

Lokacin da iyaye ke da bangaskiya ɗaya da suke koya wa yaransu, wannan yana kafa tushe mai ƙarfi a cikin gida.

Kamar yadda sanannen magana ke cewa, 'dangin da suke yin addu'a tare suna zama tare.' Kasancewa cikin faɗin al'ummar bangaskiya kuma yana ba da kwanciyar hankali da jin daɗin zama.

Lokacin da ku da 'ya'yanku kuka shiga tare cikin al'adu da ayyukan bangaskiyar ku, zai ƙulla dangantaka mai ƙarfi tsakanin ku.

Wannan kuma gaskiya ne lokacin da kuka kai matsayin dangi don taimaka wa wasu, kuma yara suna koyan kyautar bayarwa da godiya ga duk albarkar su maimakon zama cikin yanayin son kai.

3. Jaddada muhimmancin zumunci

Dangantaka ita ce kuɗin yau da kullun na wannan rayuwar. Daga numfashi na farko da muke sha a rayuwa, an yi mana ruwan bama -bamai da kewaye da wasu mutanen da ba makawa dole ne mu danganta su.


Saboda haka, tarbiyya mai tasiri ta ƙunshi koya wa yaranku mahimmancin yin hulɗa da wasu.

Ba zai taba yiwuwa ba (ko ma a yaba) kowa ya so shi, amma ya zama dole a nuna girmamawa da mutunci ga kowa.

Shawarwarin mu na iyaye akan yadda ake zama mafi kyawun iyaye zai haɗa da koyar da yara dabarun dangantaka mai inganci ta hanyar abin koyi na ɗanka.

Lokacin da ku a matsayin iyaye kuna kula da kyakkyawar dangantaka mai kyau da juna gami da wasu da ke kusa da ku, yaranku za su koyi darussa masu mahimmanci daga gare ku waɗanda za su iya amfani da su a nan gaba.

4. Koyar da dabarun warware matsaloli

Ofaya daga cikin tabbatattun abubuwan rayuwa shine cewa tabbas za a sami cikas da matsaloli a hanya. Waɗannan matsalolin galibi albarku ne a ɓoye saboda suna koya muku darussa masu mahimmanci.

Yayin gwagwarmaya da fafutukar shawo kan matsala, kuna haɓaka ƙarfi da ƙarfin hali, wanda hakan yana taimaka muku shawo kan manyan matsaloli.

Ofaya daga cikin mafi kyawun dabarun iyaye da dabaru na iyaye masu kyau shine koya wa yaranku ganin matsaloli a matsayin ƙalubale da za a iya shawo kansu.

Nuna musu yadda za su auna zaɓin su kuma zaɓi mafi kyawun hanyar gaba, kimantawa akan hanya da jimrewa har sai an sami mafita.

5. Cigaba da koyon rayuwa

A matsayina na iyaye, babu shakka, babban abin da ke damun ku shine ilimin ɗanku.

Ganin yaranku suna zaune a kan tebur tare da littattafan aikin gida, yin karatu da himma shine burin kowane iyaye. Amma akwai abubuwa da yawa ga ilimi da koyo fiye da cin jarabawa da hawa sama cikin maki.

Strategiesaya daga cikin mafi mahimmanci dabarun tarbiyyar yara shine gwadawa da baiwa yaran su so na ilimi da sha'awar sanin komai da komai, koda kuwa bai shafi kai tsaye da duniyar su ta yanzu ba.

Tare da wannan, abin da kuke buƙata shine halayen koyarwa. Idan za ku iya cusa sha’awa da ɗabi’ar koyo na tsawon rayuwa a cikin yaranku, za su kasance a kan hanyarsu ta zuwa kyakkyawar makoma mai ban sha'awa.

6. Darajar lafiya da aminci

Lafiya da aminci sune babban abin damuwa ga kowane iyali. Iyaye za su iya koya wa 'ya'yansu waɗannan muhimman dabi'u ta hanyar mai da hankali sosai ga lafiyarsu da ƙoshin lafiyarsu.

Yara suna lura sosai da kuma kama al'adu da dabi'un mutanen da ke kusa da su, musamman iyayensu.

Samun lokaci don motsa jiki, cin abinci na yau da kullun da daidaitacce, da samun isasshen bacci kaɗan ne daga cikin abubuwan da yara za su koya daga gare ku kuma tabbas za su yi koyi da su a rayuwarsu.

Idan ya zo ga aminci, koya wa yaranku abubuwan haɗarin baƙo da taimakon farko. Kuma a tabbatar sun koyi yadda ake iyo tun suna ƙanana domin su kasance cikin aminci a cikin ruwa.

7. Mutuncin abin koyi

Gabaɗaya, mai yiwuwa mafi mahimmancin dabarun iyaye da iyaye za su iya amfani da su don renon yaransu cikin nasara shine kawai su zama abin koyi na aminci.

Tsohuwar magana "yi abin da na ce, ba abin da nake yi ba" tabbas ba zai yi aiki ba.

Idan kuna son yaranku su girma a matsayin mutane masu nagarta, to kuna buƙatar nuna musu abin da hakan ke nufi a rayuwar ku ta yau da kullun wato, jagoranci da misali.

Bari yaranku su gan ku kuna aiki tuƙuru, kuna cika alkawuranku kuma ba sa yin ƙarya, kuna girmama wasu, musamman ma matar aure, kuma kuna cewa don Allah ku gode.

Ƙananan abubuwa ne da yara ke lura da tunawa, wani lokacin har abada.

Haihuwa wani dandali ne wanda ke haɓaka tare da kowane sabon ƙarni, kuma idan aka ba shi mahimmancinsa akan ɗan adam, yakamata iyaye masu zuwa su ci gaba da neman ingantattun dabarun iyaye.

Kasance nasihun tarbiyya ga yara ƙanana, ko kuma kawai wasu kyawawan nasihohi na iyaye, ci gaba da neman hanyoyin haɓaka fasahar ku kuma tabbatar da cewa ba za ku daina girma a matsayin iyaye ba.