Babban Bambanci Tsakanin Soyayya Da Kusanci

Mawallafi: Randy Alexander
Ranar Halitta: 23 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Bambanci 8 Tsakanin Dogayen MAZA da Gajerun Maza Ta Wajen Jima’i.   Zakai mamakin Girman Azzakari ..
Video: Bambanci 8 Tsakanin Dogayen MAZA da Gajerun Maza Ta Wajen Jima’i. Zakai mamakin Girman Azzakari ..

Wadatacce

Idan kuna mamakin yadda ake samun kyakkyawar alaƙar da ta yiwu, tabbas kun yi mamakin bambanci tsakanin soyayya da kusanci. Wanne ya fi muhimmanci don kiyaye dangantaka mai farin ciki?

Duk ma'auratan suna iya samun ra'ayoyi daban -daban na abin da ke sa soyayya ta gaskiya. Ga wasu, soyayya tana nufin kallon faɗuwar rana tare da kwalbar giya, ga wasu romance na iya yin cudanya a kan kujera tare da guga na kaji.

A gefe guda, kusanci ba game da karɓar kyaututtuka ko mamakin matarka ba, yana nufin ƙirƙirar zurfin haɗin soyayya, aminci, da rauni.

A cikin babban faɗin duniya na ƙauna, yana da wahala a daidaita abubuwa daidai. Wannan shine dalilin da yasa muka ƙirƙiri wannan jagorar mai sauƙi don koya muku manyan bambance -bambance tsakanin soyayya da kusanci, tare da nuna muku yadda ake haɗa duka cikin alakar ku.


Menene soyayya?

Bambanci tsakanin soyayya a cikin kusanci shine cewa galibi ana ganin soyayya a matsayin ma'ana mai wucewa ko mara ma'ana.

Soyayya soyayya ce wacce ba ta riga ta zama mai mahimmanci ba, galibi tana da alaƙa da bayar da kyaututtuka ko yabo.

Wannan ba shine a ce soyayya ba ta da mahimmanci a cikin alaƙar mai daɗewa. Sabanin haka!

Bincike akan daren dare na yau da kullun yana nuna cewa kashe lokaci mai inganci tare tare a kan garin yana haɓaka soyayya ta soyayya wacce ke da alaƙa da tashin hankali da so. Wannan sha’awa da soyayya ce ke taimakawa hana ɓacin dangantaka daga faruwa.

Anan akwai hanyoyi guda 10 da zaku ƙara ƙarin soyayya a auren ku.

  • Kada ku ji tsoron PDA. Ba da ɗan sumbata a bainar jama'a, kwarkwasa, da riƙe hannu duka na iya haɓaka oxytocin hormone mai ɗimbin yawa kuma yana sa ku ji daɗin soyayya fiye da kowane lokaci.
  • Nemo hanyoyin da za ku taimaka. Wanka na'urar wanke kwano, zana wa matar ku wanka
  • Ba da kyauta. Ko dai wani abu ne mai wuce gona da iri kamar lu'u -lu'u, mai daɗi kamar furanni, ko dabara kamar ɗaukar soyayyar matar da kuka fi so, ba da kyauta babban jigon soyayya ne.
  • Tunawa da matarka. Faɗa yadda kuka fara saduwa ko magana game da mafi kyawun lokacin soyayya tare.
  • Fita ranar soyayya. Babu yara ko magana game da aiki akan wannan ranar soyayya. Wannan duk game da yaudarar matarka ce - kamar kuna fara soyayya!
  • Yi alfahari da abokin tarayya. Ba da damuwa ba, ba shakka, amma abokin aikin ku zai so jin yadda kuke jin daɗin yadda suke girma.
  • Yabawa juna. Wanene ba ya son a gaya musu cewa suna da ban dariya ko musamman sexy suna kallon mutumin da suka fi ƙauna a duk duniya?
  • Gwada sabon abu tare. Upauki ajin rawa, shiga sararin samaniya, ko koyan sabon yare. Wannan zai bunkasa soyayya da zumunci.
  • Kasance da son rai. Yi littafi mai ban sha'awa, ɗakin otal na soyayya a cikin garin ku, cikakke tare da sabis na ɗakin da jacuzzi na cikin gida.
  • Kasance mai daɗi a kullun. Rubuta "Ina son ku" akan madubin banɗaki mai hazo ko dafa wa matar ku abincin da suka fi so.

Menene zumunci?

Akwai babban bambanci tsakanin soyayya da kusanci. Soyayya tana iya kasancewa daga kawance, amma baya haifar da alaƙa ta gaske da wani.


Romance yana game da ishara, yabo, kyaututtuka, da ba malam buɗe ido abokin tarayya. Abokan zumunci shine game da ainihin, haɗin gwiwa mai zurfi da kuke ƙirƙira tare da abokin tarayya.

Anan akwai muhimman abubuwa uku na kusanci da mata.

1.Spend ingancin lokaci tare

Babbar hanyar gina kusanci a cikin alakar ku shine ku ciyar lokaci mai inganci tare.

Ma'aurata da yawa suna yin al'adar yin dare na yau da kullun sau ɗaya ko fiye a wata. Wannan yana ba su zarafin hutawa, damuwa, manta game da aiki, da samun ɗan lokaci mai kyau daga yara.

Binciken da aka tattara game da samun dare na yau da kullun yana nuna cewa ma'auratan da ke cin lokaci mai inganci tare suna haɓaka sadarwar aure. Hakanan yana sa ma'aurata su ji kamar matar aure tana ɗaukar alaƙar su da mahimmanci. Hakanan an nuna samun '' ma'aurata '' na yau da kullun don rage yuwuwar kashe aure da haɓaka ingantacciyar aure mai daɗi.


Kada ku daina yin magana da sanin abokin zama, komai tsawon lokacin da kuka kasance tare. Bincike ya nuna cewa kasancewa mai son sanin abokiyar zaman ku al'ada ce mai kyau da za ta sa dangantakar ku ta yi ƙarfi.

Don haka, lokacin da za ku fita cikin daren kwanan wata, ku tambayi abokin aikinku tambayoyi game da kansu. Suna son kulawa kuma haɗin haɗin ku zai amfana.

2.Yana kusantar jiki

Kimiyyar jima'i tana da mahimmanci wajen gina kusanci a cikin dangantaka. Wannan yafi yawa saboda sinadarin oxytocin da aka saki yayin kusancin jiki (kamar yin jima'i, riƙe hannu, ko sumbata) wanda ke da alhakin ƙara jin daɗin amincewa da haɓaka haɗin kai.

3. Gina haɗin motsin rai

Samun haɗin kai tare da matarka ba shi da iyaka. Shi ne abin da ke ba ku haɗin kai fiye da kusancin jiki da kuke rabawa. A zahiri, bincike ya nuna cewa ma'aurata na rayuwa daga baya sun fi iya jaddada kusancin motsin rai kamar kasancewa mafi mahimmanci fiye da jima'i.

Jima'i kuma na iya taka muhimmiyar rawa a cikin kusanci mai kyau tare da matarka. Nazarin ya nuna cewa gamsuwa da jima'i yana hasashen haɓaka kusanci da juna a cikin ma'aurata saboda oxytocin da aka ambata.

Kawancen motsin rai ba wani abu bane da za ku iya tilastawa, amma a maimakon haka, wani abu ne da ke faruwa ta dabi'a tsawon lokacin da kuke tare. Yana ƙarfafawa ta hanyar kashe lokaci mai inganci tare da zaɓar zama mai rauni tare da abokin tarayya.

Bambanci tsakanin soyayya da kusanci abu ne mai sauƙi. Isaya wani abu ne da kuke yi, ɗayan kuma wani abu ne da kuke ji. Soyayya za ta sa abokin tarayya ya ji na musamman, amma kusanci na gaskiya zai bar su jin kwanciyar hankali da ƙauna. Domin gina ingantacciyar dangantaka mai dorewa, dole ne ku haɗa duka cikin rayuwar soyayya.