Lauyan Prenup - Yadda ake Hayar Mafi Kyawu

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 17 Maris 2021
Sabuntawa: 27 Yuni 2024
Anonim
Let’s Chop It Up Episode 22: - Saturday March 13, 2021
Video: Let’s Chop It Up Episode 22: - Saturday March 13, 2021

Wadatacce

Ma'aurata, waɗanda suke shirin yin aure, ba sa tunanin kashe aure; duk da haka, mafi munin yanayin shiryawa kafin yin aure na iya rage adadi mai yawa na lamuran doka a kan hanya idan aure ya kasa kuma za ku iya yin hakan cikin kankanin lokaci ta hanyar hayar lauya.

Me ya sa za ku buƙaci lauya mai neman aure kafin aure?

Ma'aurata da ke shiga aure za su iya aiwatar da wata yarjejeniya kafin aure wanda ke ba da tsarin kwangila game da yadda za a raba kadarar a yayin kisan aure.

Lauyan da ke da alhakin tsara yarjejeniya kafin aure zai fayyace dabarun kare kadarorin da aka ayyana a sarari wanda zai iya rage yuwuwar rigimar kuɗi yayin aiwatar da kisan aure. Bugu da ƙari, yarjejeniya kafin aure za ta iya ba da kariya ga kadarorin da ake kawowa cikin aure ko kadarorin kasuwanci da ake kiyayewa yayin auren.


Mutumin da ke shiga aure tare da manyan kadarorin kafin aure ko kuma mutumin da ya kawo kasuwancin da ke akwai a cikin aure na iya so ya kafa "ƙa'idodi na ƙasa" dangane da iƙirarin da mazansu za su iya yi a kan waɗannan kadarorin idan an kashe aure.

Yarjejeniyar na iya kuma ƙayyade ko ɗaya daga cikin mata zai biya ɗayan alimony; yana iya kuma tantance yadda ma'auratan za su raba kadarorin da aka tara yayin auren, musamman kadarori, ko asusun saka hannun jari.

Hayar lauya kafin aure zai iya ceton mutum daga munanan abubuwan da suka faru a nan gaba.

Har ila yau Karanta: Gujewa Kashe Dukiya ga Ma'aurata

Menene lauyan da ke shirin yin aure?

Lokacin neman hayar lauya mai neman aure, yana da mahimmanci ba wai kawai neman wani wanda ya ƙware a fahimtar nuances na dokar iyali ba har ma da wanda ya fahimci dokar kwangila.

  • Dalilin da ya gabata tunda yarjejeniya ta farko ita ce ƙirƙirar doka ta iyali bisa doka ta yadda ta bayyana hakkoki da wajibai na ma'aurata.
  • Dalili na ƙarshe ya ta'allaka ne akan cewa yarjejeniya kafin aure shine kwangila wanda dole ne a fassara shi kuma a aiwatar dashi idan ya cancanta. Sabili da haka, mafi kyawun lauyoyin yarjejeniya na farko sun ƙware a cikin dangi da dokar kwangila.

Har ila yau Karanta: Lissafin Yarjejeniyar Yarjejeniya


Binciken lauyoyin da ba su da aure a yankin ku

Tambaya ta farko kuma babba da ta taso ita ce - Yadda ake nemo lauya mai neman aure?

Nemo lauya don yarjejeniya ta farko ya bi tsari iri ɗaya kamar nemo kowane nau'in lauya a cikin cewa ya fi kyau a yi amfani da albarkatun gida kamar na jihar ko ƙungiyar lauyoyi ta ƙasa waɗanda ke lissafa lauyoyin da ba su da aure, lauyoyin aure, da sauran ma'aikatan shari'a ta yankin su na yi. Hakanan zaka iya tambayar likitan ku na aure don kowane mai ba da shawara.

Amfani da kundin adireshi na gida kamar Google ko Yahoo zai ba da jerin sunayen lauyoyin da ke aikata dokar iyali a yankin ku. Ta amfani da haɗin kalmomin da suka dace, ana iya samun cikakken jerin lauyoyin da ke kula da yarjejeniya kafin aure.

Ta hanyar neman “lauyan da ya riga ya fara aure”, “lauya kafin aure”, ko, “lauyan yarjejeniya kafin aure a kusa da ku”, za a iya samun mafi kusa lauyoyin da ke aiki a wannan yanki. Koyaya, galibi lauya zai yi talla cewa suna yin aiki a cikin babban yanki na dangi, amma har yanzu suna da ƙwarewar sarrafa yarjejeniya kafin aure.


Sabili da haka, yayin ɗaukar lauya mai ɗaukar nauyi, galibi yana da amfani a kira lauyoyi da yawa waɗanda ke aiki a cikin dokar iyali kuma su tambaya idan suna da ƙwarewar kula da yarjejeniyoyin kafin aure.

Hayar wani lauya mai jiran gado da fara aiwatarwa

Bayan bincika mafi kyawun lauyan farauta a yankin ku, ku kai ga yawan waɗanda kuke jin samun wanda zai iya biyan buƙatun ku. Sau da yawa, abokan cinikin da ke son riƙe lauya don wani muhimmin aiki kamar wannan za su zaɓi yin hira da lauyoyi da yawa don jin daɗin wanda zai yi aiki mafi kyau don buƙatun ku.

Bayan zabar wani lauya na gaba don ci gaba da tafiya tare, shi ko ita za ta sadu da ku da saurayin ku don tattauna abubuwan da kuke tsammanin daga farkon aure da sake duba duk kadarorin ku don tsara yarjejeniya ta farko.

A wasu jihohin, kotuna ba sa son aiwatar da wani shiri wanda wata ƙungiya ba ta da wakilcin doka mai zaman kanta. Sabili da haka, yana da kyau ɗayan ya sami lauya na waje don sake duba yarjejeniyar a matsayin ƙarin taka tsantsan. Lokacin da dukkan ɓangarorin suka gamsu, ku da saurayinku za su rattaba hannu kan yarjejeniyar, saboda haka sanya shi yarjejeniyar da za a iya aiwatarwa.

Har ila yau Karanta: Kudin Yarjejeniyar Girmamawa

Hayar babban lauya ko lauya wanda ya ƙware wajen tsarawa da fassara yarjejeniya kafin aure, zai fi kyau a taimaka muku da tsara yarjejeniya kafin aure ko wakiltar ku a cikin takaddamar da ta taso daga wata yarjejeniya kafin aure.