Nasihu 8 Ga Ma'aurata Dukansu Suna da Rashin Hankali

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 13 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Noobs play EYES from start live
Video: Noobs play EYES from start live

Wadatacce

Shin ma'auratan da ke da matsalar tabin hankali za su iya samun kyakkyawar dangantaka?

Yana iya sauti kusa da wanda ba zai yiwu ba, amma yana iya yuwuwa. Duniya ba ta daina tsayawa ga mutanen da ke fama da tabin hankali. Har yanzu su mutane ne. Suna da motsin rai kuma suna son zama tare da wani.

Akidar ma'aurata cikakke suna da kyau a cikin litattafai da labarai. A zahirin gaskiya, mutum daban -daban guda biyu tare da kurakuransu na iya yin cikakkiyar ma'aurata idan suna son zama tare. Don haka, idan kuna fatan shiga cikin alaƙa da wanda ke da tabin hankali, wannan post ɗin naku ne.

Da aka jera a ƙasa akwai wasu nasihu da dabaru kan yadda ku duka za ku iya samun cikakkiyar rayuwa, kamar sauran ma'aurata, duk da rashin lafiyar ku.

1. Bari soyayya ta jagoranci alakar ku ba cutar tabin hankali ba

Jefar da tunanin daga zuciyar ku cewa ku duka kuna fama da tabin hankali kuma ba za ku iya samun dangantaka ba.


Ƙauna tana haifar da dangantaka kuma ba cutar tabin hankali ba. Don haka, da farko, kuna buƙatar fitowa daga ra'ayin cewa ku duka kuna fama da tabin hankali. Kalli shi a matsayin mutane biyu waɗanda suke hauka cikin soyayya da junansu kuma suna son gwada abubuwa don zama tare.

Idan kun ƙaddara don yin aiki, zai yi aiki. Ana buƙatar sadaukar da kai da yarda, duk abin da zai shiga cikin sa.

2. Ku fahimci tsarin juna ku lura da abin da ke jawowa

Lokacin da ku duka kuka yanke shawarar zama tare, yana da kyau ku yi magana game da yanayin ku a sarari kuma a bayyane ga juna. Ku ciyar da isasshen lokaci kuma ku fahimci tsarin ko lura da abin da ke jawowa.

Da zaran kun fahimce shi yanayin zai fi kyau. Tare da fahimtar wannan, ya kamata ku yi magana game da abin da za a iya yi idan ɗayanku yana samun rauni. Yi magana game da shi kuma nemi mafita mai yuwuwa.

Ka tuna, koyaushe akwai mafita.

3. Kada ku bari sadarwa tsakaninku ta mutu

Ciwon kwakwalwa daban -daban yana da halaye daban -daban.


Rasa sadarwa zai iya haifar da tazara tsakanin ku. Yana da mahimmanci cewa duk abin da ba ku rasa hanyar sadarwa. Kullum kuna iya yanke shawara kan wasu nau'ikan alamu da alamun da za su isar da ko kuna lafiya ko a'a.

Wannan zai ba wa wani irin tabbacin cewa har yanzu kuna tare da su koda a cikin mawuyacin lokacin su.

4. Tuntuɓi gwani kuma ku san kurakuranku

Yana da kyau koyaushe a tuntuɓi gwani wanda ya fahimce ku duka kuma yana sane da cutar tabin hankali. Idan kuna da masu warkarwa daban -daban, ku sadu da su biyun.

Likitoci ko likitoci za su sanar da abokin tarayya game da yanayin ku kuma za su jagorance su kan abin da ya kamata a yi da abin da ya kamata a guji. Hakanan, abokin aikin ku zai san wanda za ku tuntuɓi idan akwai taimakon gaggawa. Yarda da mu, kowa a shirye yake ya taimake ku, abin da za ku yi shi ne neman taimakon.


5. A bayyane ku yarda rashin lafiyar juna a matsayin wani ƙalubale kawai

Ma'auratan da dukkansu suna da tabin hankali suna iya rayuwa cikin rayuwar ma'aurata masu farin ciki idan sun yarda da rashin lafiyar juna a matsayin wani ƙalubale.

Gaskiya ne!

Da zarar ka daina kallon sa azaman tabin hankali kuma ka yarda da shi a matsayin ƙalubale, za ka ga canji a ra'ayinka.

Yadda kuke ganewa kuma yana jagorantar ku kan yadda kuke tafiyar da lamarin. Wani aibi, mai ƙarfi, zai iya tura ka baya ko ka gan shi a matsayin abin da ba zai yiwu a shawo kansa ba. Koyaya, lokacin da kuka kalle shi azaman ƙalubale, kuna iya kasancewa a shirye don ɗaukar matakai don kada hakan ya shafi dangantakar ku.

6. Nuna sha'awa da taimakon juna

Ofaya daga cikin mafi munin abin da zai iya faruwa da ku duka shine ku daina tallafawa kuma ba zato ba tsammani cutar tabin hankali ta wasu ta zama nauyi a kan ku.

Tabbas wannan yana haifar da kyakkyawar alaƙar zuwa ƙarshen ƙarshe.

Ba ku son kawai lalata mafi kyawun abin da ke faruwa tare da ku. Don haka, ku yaba wa juna. Dubi yadda ɗayan yake ƙoƙarin ƙoƙarin kasancewa tare da ku. Idan da gaske kuna son kasancewa tare da su, to ku tallafa musu a kowane mataki.

Taimaka musu su zama mafi kyawun sigar kansu. Wannan shine abin da abokan tarayya ke yi.

7. Yi kula da kai azaman aikin yau da kullun, komai komai

Dubi abokin tarayya.

Suna yin iya ƙoƙarinsu don sanya ku mafi kyawun sigar ku. A wannan matakin hanya ɗaya da za ku iya ɓata musu rai ita ce ta rashin yin kula da kai. Yana da mahimmanci ku ɗauki kanku wani nauyi da kanku ku kula da kanku. Tabbas ba za ku yi tsammanin abokin aikinku ya saka 100% ɗin su ba yayin da ba ku da wata damuwa game da kanku.

Ta hanyar yin aikin kula da kai kuma kuna nuna cewa kuna tare da su. Kuna amincewa da ƙoƙarin su kuma kuna gaya musu cewa ku ma kuna son abubuwa suyi aiki tsakanin ku duka.

8. Sauke wasan zargi

Akwai yuwuwar yanayi inda abubuwa ke rikicewa. Yana da kyau kuma yana faruwa tare da duk ma'auratan. Koyaya, yakamata ku guji ɗora laifin abokin tarayya akan cutar tabin hankali. Ma'auratan da dukkansu suna da tabin hankali suna buƙatar kulawa sosai a irin wannan yanayin.

Zargin su yana nuna cewa ba ku goyan bayan su ba kuma kuna ƙoƙarin ƙoƙarin tserewa daga yanayin.

Abubuwa na iya zama masu wahala da wahala idan duka abokan haɗin gwiwar suna da tabin hankali. Koyaya, idan da gaske kuna son abubuwa suyi aiki to bi waɗannan nasihun. Muna da tabbacin abubuwa za su yi kyau tsakanin ku.