Yadda Ake Rayuwa Da Al'amari

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 20 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Indai Kunaso Allah Ya Karbi Addu’ar Ku Cikin Sauki Ku Karanta Wadannan Ayoyoyi - Mal. Albani Zaria
Video: Indai Kunaso Allah Ya Karbi Addu’ar Ku Cikin Sauki Ku Karanta Wadannan Ayoyoyi - Mal. Albani Zaria

Wadatacce

Babu wanda ya san tabbas masu aure nawa ke da alaƙa. Ƙididdiga ta bambanta ƙwarai, daga 10% zuwa sama da 50%, kuma sun dogara ne akan rahoton kai, wanda ba sananne bane. A bayyane yake, kodayake, yaudara tana faruwa koyaushe. Dangane da bayanan da ba su dace ba, da kuma yawan ma'aurata a ofishina waɗanda ke gwagwarmaya da zina, Ina tsammanin kashi -kashi suna kusa da mafi girman matsayi - ko kusan rabin mutanen da ke cikin alaƙa.

Idan yaudara (wanda zai iya kasancewa daga samun buƙatun motsin zuciyar ku da wani ya sadu da shi, zuwa shaƙatawa ta zahiri, yin kwarkwasa tare da wani akan layi) yana faruwa wannan sau da yawa, to muna iya ɗauka cewa alaƙar ta ɓarke ​​kuma ta lalace fiye da haka. Kuma lokacin da aka ba da alaƙar da ta lalace, sanin yadda suka isa can ya zama ƙasa da mahimmanci fiye da yanke shawarar yadda za su iya warkarwa.


Hankalina a matsayin mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali, saboda haka, ya canza daga:

"Me ya sa hakan ta faru?"

zuwa

"Ina ma'auratan za su iya tafiya daga nan?"

Wannan yana ƙara mai da hankali kan makomar ma'aurata fiye da abin da ya gabata, kuma a ciki da kanta, wannan wuri ne mai fatan zama. Muna duba abubuwan da suka gabata - muna nazarin ƙuruciyar kowane abokin tarayya da abin da ke haifar da motsin rai da suka kawo cikin alaƙar - amma sai mu ci gaba da yarda cewa kowace alaƙa tana da irin waɗannan ɓarna, kuma muna ɗauka akwai abin da za a gina.

Al'amura suna murkushe abokan hulda biyu

Lokacin da aka ci amanar ku, kuna iya jin cewa an lalata duk abin da kuka ɗauka na gaskiya ne kuma abin dogaro ne, yana sa ku tambaya ba kawai wannan alaƙar ba amma duk alaƙa. Hanyoyin motsa jiki na ping-pong daga fushi zuwa yanke ƙauna zuwa kwanciyar hankali da baya. Yana iya zama da wahala a yi tunanin sake amincewa da abokin tarayya. Lokacin da kuka kasance mazinaci, kuna son abokin aikin ku cikin gaggawa ya san dalilin da yasa kuke buƙatar duba waje daga dangantakar don jin ana son ku da gani. Abubuwan da kuke ji na iya farawa da sauƙi yayin da ba za ku sake ɓoye asirin ba, sannan ku matsa zuwa rashin bege, tsoron cewa abokin tarayya zai hukunta ku har abada. Dukanku za su yi fafutukar amincewa da juna.


Ba a gina bangaskiya cikin dare ɗaya. Hanya ce mai tsayi, wani lokaci ana toshe ta na ɗan lokaci, wani lokacin tana buƙatar juyawa zuwa inda ba ku zata ba. Don fara ci gaba bayan kafirci, fara da matakai uku masu mahimmanci.

1. A daina zargi

Bari mu magance mafi wuya yanki farko. A cikin kowane rikici, dabi'a ce ta jin kariya da nuna yatsu. Kuma a wasu lokuta, lamurra na faruwa ne sakamakon abokin tarayya guda ɗaya (galibi mai narcissistic). Sau da yawa, duk da haka, su alamomin haɗin gwiwa ne wanda ya rabu biyu.

Maimakon kallon waje da dora cikakken alhakin abokin tarayya, duba ciki. Ta hanyar karɓar ɓangaren ku a cikin tarihin dangantakar, kuna samun damar shiga cikin gwagwarmayar ku. Wataƙila za ku ga tsarin ɗabi'a wanda ya daɗe akan alaƙa da yawa; wataƙila za ku lura cewa wasu halayenku iri ɗaya ne kamar yadda ɗayan iyayenku suka yi. Haƙiƙa bincika gudummawar da kuke bayarwa ga matsalolin yana ba ku zarafi don gyara ba kawai tare da mahimmancin ku ba, amma a cikin gida, don lafiyar ku. Wannan zai yi aiki don kyautata alaƙar ku ta yanzu, ko don kowane na gaba.


Bala'i yana kawo dama ta musamman. Lokacin da abubuwa ke cikin mafi munin su, babu abin da ya rage da za a rasa, wanda ke nufin dama ce ta yin cikakken gaskiya. Duk abin da kuke so ku faɗi amma aka riƙe a ciki yanzu ana iya yin ihu da yin nazari da tsintsiya. Yana iya zama tsari mai raɗaɗi, amma kuma yana nufin cewa canjin gaske da warkarwa na iya faruwa -wani lokacin a karon farko.

2. Gina amana

Bayan nazarin duka alaƙar da yanki naka a ciki, zaku iya ci gaba don dawo da kusancin da kuka ji lokacin da kuke soyayya. Kodayake wannan tsari ne mai tsawo kuma wataƙila mafi kyau an fara shi tare da taimakon ƙwararren mai ba da shawara na aure, ana iya taƙaita shi anan kamar yadda ya ƙunshi sassa biyu, wanda na kira yanzu Alkawuran da Alkawuran Daga baya.

Yanzu alkawura sune waɗanda ke faruwa nan da nan bayan lamarin, wanda abokin tarayya mai rauni ya ba da umarni, wanda ya haɗa da (amma ba'a iyakance shi ba) ƙara nuna gaskiya game da yadda ake kashe lokaci da kuɗi, haɓaka lokaci tare, sadarwa mai daidaituwa, ayyukan alheri na ƙauna, fiye ko kasa yin jima'i, samun damar wayoyi da imel, da dai sauransu Wannan dama ce ga mutumin da yake jin an ci amanar sa don ya shimfiɗa abin da yake buƙata don sake jin kwanciyar hankali. Waɗannan halayen suna buɗe don tattaunawa, amma suna bayyana abin da abokin haɗin gwiwa ya fi damuwa da shi: jin cikin duhu da haɗari.

Abokin haɗin gwiwar zai kuma sami jerin Sabbin Alkawura, waɗanda ke magance yanayin da ya haifar da lamarin. Wannan mutumin zai buƙaci tabbaci cewa duk wani sanyin jiki ko fanko da ya ji kafin ta fara sha'anin. Kuma za su kuma buƙaci jin bege, daga kansu da abokin aikinsu, cewa gafara abu ne mai yiwuwa.

Alƙawura daga baya sune waɗanda kuke tabbatar wa junan ku cewa za ku yi tsayayya da faɗawa cikin yanayin da kuka saba, da koyan sabbin kayan aiki don jimre wa tsohon ji na rashin jin daɗi, gajiya, ko rauni. Lokacin da aka haska haske akan tsarin lalata ma'aurata kuma suka gansu sosai, abin tsoro ne. Tsoro zai iya tasowa cewa waɗannan abubuwan motsa jiki, waɗanda suka ɗauki lokaci don ƙirƙirar kuma sun kasance ba a warware su ba tsawon shekaru, ba zai yiwu a warkar da su ko gujewa su ba. Kowane memba yana buƙatar sanin cewa, ko da shekaru a kan hanya, ɗayan zai yi taka tsantsan da sake komawa cikin tsoffin kariya.

A cikin nasiha ta aure, ma'aurata suna tabbatar wa junan su akai -akai cewa za su kasance tare da juna, kuma nufin su ƙauna ce. Wannan sake alƙawarin yana da ƙarfi, kuma yana sake haifar da aminci.

3. Ƙananan tsammanin

Tunanin cikakkiyar matar aure, ko Yarima Mai Kyau ne ko Manic Pixie Dream Girl (kalmar da Nathan Rabin ya ƙirƙira bayan ganin Kirsten Dunst a cikin fim ɗin Elizabethtown), yana cutar da mu fiye da kyau. Ba mu da ikon kasancewa komai ga junan mu, kuma bai kamata mu fahimci junan mu duka ba - ko ma mafi yawan lokuta. Abokan tarayya abokai ne, ba mala'iku masu sihiri ba. Muna nan don tallafawa da tafiya tare, yin tunani mai kyau da gwada ƙoƙari tare da juna.

Idan, maimakon neman abokin aure na rai, muna ɗokin samun amintacce, budadden aboki wanda ke raba 'yan abubuwan sha'awa kuma ya same mu kyakkyawa, za mu sami madaidaiciyar layi don gamsuwa.

Alain de Botton, a cikin rubutunsa na New York Times Me yasa za ku auri mutumin da ba daidai ba, ya furta cewa ƙoshin lafiya na rashin jin daɗi da rarrabuwa ya zama dole a cikin aure. Yana taƙaita haɗin gwiwa ta wannan hanyar:

“Mutumin da ya fi dacewa da mu ba shine mutumin da ke raba kowane ɗanɗano mu ba (shi ko ita babu), amma mutumin da zai iya sasanta bambance -bambancen da ke cikin dandano cikin basira ... Jituwa shine nasarar soyayya; bai kamata ya zama sharadin sa ba. ”

Babu ɗayan waɗannan matakai masu sauƙi; babu wanda ke ba da tabbacin nasara ga alaƙar. Amma akwai bege, kuma akwai yuwuwar samun ingantacciyar dangantaka mai gamsarwa bayan wani al'amari. Ta hanyar duba ɓangaren matsalar ku, gina haɗin kai da juyawa zuwa ga abokin tarayya, kuma a ƙarshe ta hanyar samun hangen nesa na gaba, har ma da cin amanar cin amana za a iya warkar da shi.