Shawarwari 6 kan Yadda Za a Dakatar da Tallafa wa Babban Yaro

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 16 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
My Secret Romance Episode 6 | Multi-language subtitles Full Episode|K-Drama| Sung Hoon, Song Ji Eun
Video: My Secret Romance Episode 6 | Multi-language subtitles Full Episode|K-Drama| Sung Hoon, Song Ji Eun

Wadatacce

Shin kai mahaifi ne wanda ke taimaka wa ɗanka da ya girma? Shin ko kun tsaya don yin la'akari idan kun kunna? Ko ba ku da tabbaci?

Ba da taimako ba lallai ba ne batun da ake yawan bincike akai, amma idan kuna da yaro mai girma kuma koyaushe kuna yin belin su ta wata hanya ko taimaka musu magance matsaloli a rayuwarsu ko ma taimaka musu akai -akai tare da yanke shawara ko gudanar da rayuwarsu. , to, akwai yuwuwar kuna ba da damar ɗanku girma.

Wani lokacin kunnawa yana faruwa saboda salon tarbiyyar ku wanda ya ci gaba da haɓaka har zuwa girma na ɗanku. Bugu da ƙari, akwai lokutan da kunnawa zai iya zama sakamakon ɗanka mai girma ya zama mai tsananin bukata ko kuma da alama ba zai iya sarrafa fannonin rayuwarsu ba.

A takaice dai, kunnawa shine ainihin inda iyaye ko wani mutum kusa da mutum, ke hanzarta don magance wata matsala ko yanayin da gogewar gogewa ko ma abin da suka ƙirƙira don kansu!


Misali -

Babban yaro yana siyan mota akan haya yana sane da cewa ba za su iya biyan biyan diyya ba don haka iyaye sun ƙare biya don kare ɗan su daga sakamakon rashin biyan.

Tabbas, akwai misalai da yawa na yadda iyaye za su iya ba ɗan su girma, amma ta yaya za su daina lokacin da suka zo yanzu.

Anan ne mafi kyawun nasihun ku don taimaka muku koyon yadda ake daina ba da damar ƙaramin yaro -

1. Gane yadda ko me yasa kuke ba da damar ɗanka

Idan kuna tunani koyaushe game da ceton ɗanka daga fuskantar mawuyacin hali saboda ba za ku iya tsayawa ganin su suna fafutuka ba, to akwai yuwuwar kuna buƙatar fara magance dalilan da yasa ba za ku iya ba da shaida ba shiru babba yaro ku je ya dandana duk wannan wanda zai basu damar koyo da girma.

Idan wannan yanayin ya faru a gare ku, ba kwa buƙatar koyon yadda ake daina ba da damar ƙaramin yaro. Babban yaro yana buƙatar koyon yadda ake daina ba ku damar!


Koyaya, idan ɗanka da ya girma yana son ƙirƙirar yanayi mara kyau ko dai daga lalaci, ko yanke shawara mara kyau kuma kuna taimaka musu daga cikin matsalolin, ba tare da ƙyale su su koyi sakamakon ayyukansu ba, to kuna ba da damar ƙaramin yaro.

Idan ba ku yi wani abu game da shi ba, to tabbas za ku yi belin su har tsawon lokacin ku tare.

2. Jera hanyoyin da kuka taimaka wa yaro a baya

Yi la'akari da hanyoyin da kuka taimaka wa babban yaro, wanda zaku iya tunawa da lura da alamu a nan gaba.

Ka yi tunanin abin da ya faru da ya sa ka ji kamar dole ne ka taimaki ɗanka - Shin wani abu ne suka faɗi, ko suka yi?

Lura da waɗannan dalilan ƙasa don ku fara ganewa da kuma lokacin da za a jawo ku cikin ba da damar ɗanku kuma me yasa.

Fahimci koyaushe shine matakin farko na canji.

Lokacin da kuka fara lura da samfuran da wataƙila sun daɗe rayuwar ɗanku, za ku iya fara tunanin yadda za ku kawo canje -canjen da ake buƙata kuma ku gano yadda za ku ci gaba tare da yaro mai ƙoshin lafiya tare.


3. Haskaka batun ɗaya wanda zaku iya fara canzawa

Dangane da kunnawa, yana yiwuwa kuna da yanayin yanayi daban -daban wanda kunnawa ke faruwa tsakanin ku da babban yaro.

Don haka don gujewa wuce gona da iri, zaɓi babban batun, kuma fara aiki akan wannan tare da ɗanka da farko. Lokacin da kuka ƙware wannan batun zaku iya matsa zuwa na gaba.

Wanda ke kai mu zuwa mataki na gaba ...

4. Tattauna batun tare da yaro mai girma

Ka lura da yadda ɗanka yake aikatawa lokacin da kuka tayar da batun tare da su.

Shin sun yarda cewa abubuwa suna buƙatar canzawa, ko suna ƙoƙarin zarge ku ko yin uzuri ga kansu?

Yana da mahimmanci ku san waɗannan uzuri da yadda ɗanku yake sa ku ji (ko ma yayi ƙoƙarin sa ku ji). Bayan haka, zaku iya fara ƙara ƙarfi da tabbatar da iyakokin ku da magance matsalolin ku game da damar.

5. Yi shirin tunkarar masu ba da dama

Da kyau, tattauna yadda abubuwa zasu kasance nan gaba tare da ɗanka mai girma.

Misali -

Idan kuna tallafa musu da kuɗi, ku sanar da su cewa wannan ba zai ci gaba ba, ku ba su lokaci na tsawon lokacin da za su daure su daidaita rayuwarsu.

Ƙarfafa ɗanku don gaya muku dalilin da yasa suke jin ba za su iya yin abin da suke buƙatar yi ba kuma ku taimaka musu su sami hanyoyin magance wannan matsalar. Sannan ku tsaya kan tsare -tsarenku koda ɗanka mai girma bai tsaya da nasu ba kuma ka tabbata ɗanka ya girma ya fahimci cewa ba za ka canza tunaninka ba.

Idan ba za ku iya magance babbar matsala ba, da farko ku fara da ƙaramin batun kuma yi amfani da hakan azaman hanyar nuna cewa za ku tsaya kan iyakokin da kuka yarda.

6. Abin da za ku yi idan ɗanka da ya girma bai tashi tsaye ba

To, wannan zai yi wahala, amma lokaci ya yi don soyayya mai tauri.

Idan kun shawarci ɗanku cewa abubuwa suna buƙatar canzawa kuma kun ba su jerin lokuta don yin canje -canjen, tare da taimaka musu da shirin yin hakan, amma ba su bi kowane ɗayan wannan ba, to lokaci ya yi da za a bar suna fuskantar kiɗan.

Kuna iya yin wannan ta hanyar cire gidan yanar gizo na aminci da kuka kasance kuna bayarwa ba tare da la’akari da abin da hakan zai haifar ga ɗiyan ku ba.

Lokacin da suka fahimci abin da bugun gindin dutsen ke ji, za su fara gina wasu dabaru, nauyi, iyakokin mutum, har ma da kwarin gwiwa don fara gwagwarmaya don rayuwar da kuka san za su iya samu idan da sun canza.