Yadda Ake Gane Hassada Da Zagi

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 25 Janairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Yariman Saudiyya da ya yi shekaru 17 ya na bacci | Mutane da yawa basa mutuwa ake binne su | Daurawa
Video: Yariman Saudiyya da ya yi shekaru 17 ya na bacci | Mutane da yawa basa mutuwa ake binne su | Daurawa

Wadatacce

Akwai da yawa waɗanda za su karanta wannan taken kuma suna tunanin cewa ba zai yuwu ba a gane kowane nau'in cin zarafi, gami da zagi da ɓacin rai. A bayyane yake, ko ba haka ba? Duk da haka, kodayake yana iya zama kamar ba zai yuwu ba ga waɗanda suka yi sa'ar kasancewa cikin ingantacciyar dangantaka, zagi da ɓacin rai ba sa lura da su har ma waɗanda abin ya shafa da masu cin zarafin da kansu.

Menene Zage -zage da zagi?

Akwai halaye da yawa na waɗannan nau'ikan “dabara” na halayen zagi waɗanda ke buƙatar a tantance su kafin mu sanya alama mai cin mutunci. Ba kowane motsin rai mara kyau ko furuci mara kyau ba za a iya kiransa azaba. A gefe guda, har ma da ƙananan kalmomi da jumlolin za a iya amfani da su azaman makamai kuma cin zarafi ne idan aka yi amfani da niyya don tabbatar da iko da sarrafa wanda aka azabtar, don sa su ji ba su cancanta ba kuma su haifar da dogaro da kai.


Karatu mai alaƙa: Shin Dangantakarku Zalunci Ne? Tambayoyin da za ku yi wa kanku

Cin zarafi na motsin rai ya ƙunshi mu'amala da ke ɓata ƙimar kai

Cin zarafi na motsin rai wani yanki ne mai rikitarwa na ayyuka da mu'amala waɗanda ke da hanyar ɓarna jin ƙimar wanda aka azabtar, amincewa da jin daɗin rayuwa. Hali ne da aka yi niyyar haifar da cikakken ikon mai cin zarafi akan wanda aka azabtar ta hanyar wulakanci da ɓacin rai. Yana da kowane nau'i na maimaitawa da ci gaba da ɓacin rai, na ƙasƙanci da wasannin hankali.

Cin zarafi na baki hari ne ga wanda aka azabtar ta amfani da kalmomi ko shiru

Zagin maganganu yana da kusanci da cin zali, ana iya ɗaukar shi ƙaramin rukuni na zage -zage. Za a iya bayyana cin zarafin baki gaba ɗaya a matsayin hari ga wanda aka azabtar ta amfani da kalmomi ko shiru.Kamar kowane nau'in cin zarafi, idan irin wannan hali ya faru lokaci -lokaci kuma ba a aiwatar da shi kai tsaye da nufin mamaye wanda aka azabtar da kafa iko ta hanyar wulakancin su, bai kamata a yi masa lakabi da cin zarafi ba, a'a al'ada ce, kodayake rashin lafiya ne kuma wani lokacin m .


Cin zarafin baki yawanci yana faruwa ne a bayan ƙofofi kuma ba kasafai ake ganin kowa ba sai wanda aka azabtar da shi da mai cin zarafin da kansu. Yawanci yana faruwa ko dai daga shuɗi, ba tare da wani dalili ba, ko lokacin da wanda aka azabtar ya kasance mai fara'a da farin ciki. Kuma mai cin zarafin kusan ba zai taɓa neman gafara ba ko kuma ba zai nemi gafara ga wanda aka azabtar ba.

Bugu da ƙari, mai cin zarafin yana amfani da kalmomi (ko rashin sa) don nuna yadda yake ƙin sha'awar wanda aka azabtar, sannu a hankali yana hana wanda aka azabtar da duk tushen farin ciki amincewa da farin ciki. Irin wannan yana tafiya tare da abokai da dangin wanda abin ya shafa, wanda sannu a hankali ke kaiwa ga wanda aka azabtar ya fara jin warewa da kadaici a cikin duniya, tare da mai cin zarafin shine kadai daga gare ta ko gefen sa.

Mai cin zarafin shine wanda zai iya bayyana alaƙar, kuma su duka abokan tarayya ne. Mai cin zarafin yana fassara halin wanda abin ya shafa, gogewarsa, halinsa, abubuwan da yake so da wanda ba ya so, buri da iyawarsa. Wannan, a haɗe tare da lokutan alaƙa ta al'ada, yana ba wa mai cin zarafin kusan iko na musamman a kan wanda aka azabtar kuma yana haifar da yanayin rashin lafiya ga duka biyun.


Karatu mai dangantaka: Yadda Ake Gane Cin Zarafi A Cikin Dangantakarku

Ta yaya zai yiwu ya ci gaba da ba a gane shi ba?

Ƙarfafawa a cikin alaƙar mai cin zarafi ko wanda aka azabtar, kowane iri, gami da zagi, shine irin waɗannan abokan, a ma'ana, sun dace daidai. Kodayake hulɗar da kanta tana lalata lamuran abokan haɗin gwiwa da haɓaka mutum, abokan hulɗa suna jin daɗin zama a cikin irin wannan alaƙar.

Dalilin yana cikin dalilin da yasa suka hadu tare tun farko. Yawancin lokaci, abokan haɗin gwiwar sun koyi yadda yakamata mutum yayi ko ana tsammanin yin hulɗa da wani na kusa da su. Wanda aka azabtar ya koyi cewa yakamata su hakura da zagi da wulakanci, yayin da wanda ya ci zarafin ya koyi cewa yana da kyau a yi magana da abokin tarayyarsu. Kuma babu wani daga cikin su da ke da cikakkiyar masaniya game da irin wannan tsarin tunani da tunani.

Don haka, lokacin da zage -zage ya fara, ga na waje yana iya zama kamar azaba. Kuma yawanci shine. Amma duk da haka, wanda aka azabtar ya saba da jin bai cancanta ba, kuma dole ne ya saurari kalaman batanci, ta yadda ba lallai ne su lura da irin wannan ba daidai ba. Dukansu suna shan wahala a nasu hanyar, kuma duka biyun suna riƙe da su ta hanyar cin zarafin, ba sa iya bunƙasa, ba sa iya koyan sabbin hanyoyin hulɗa.

Ta yaya za a kawo karshensa?

Akwai, abin takaici, ƙananan abubuwa ne da zaku iya ƙoƙarin dakatar da zagi na baki, kamar yadda yawanci shine kawai bangare ɗaya na alaƙar da ba ta da lafiya. Duk da haka, kamar yadda wannan yanayi ne mai cutarwa sosai don kasancewa idan kuna shan azaba da zagi, akwai wasu matakan da yakamata ku ɗauka don kare kanku.

Da farko, ku tuna, ba za ku iya tattauna komai ba tare da mai zagi. Irin wannan gardama ba za ta kare ba. Maimakon haka, gwada aiwatar da ɗayan ɗayan biyun. Na farko, cikin nutsuwa da jajircewa ku nemi su daina kiran sunan ko zargin ku kan abubuwa daban-daban. Kawai ka ce: “Daina yi min lakabi”. Duk da haka, idan hakan bai yi aiki ba, abin da ya rage kawai shine ficewa daga irin wannan yanayin mai guba da ɗaukar hutu ko barin gaba ɗaya.

Karatu mai dangantaka: Rayuwar Cin Zarafi da Tausayawa