Yadda Ake Aiki Ta Hanyar Matsalolin Iyali Da Dangantaka

Mawallafi: Randy Alexander
Ranar Halitta: 23 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Yariman Saudiyya da ya yi shekaru 17 ya na bacci | Mutane da yawa basa mutuwa ake binne su | Daurawa
Video: Yariman Saudiyya da ya yi shekaru 17 ya na bacci | Mutane da yawa basa mutuwa ake binne su | Daurawa

Wadatacce

Wataƙila lokacin da kuke tsakiyar gwagwarmayar iyali ko wata alaƙar alaƙa, kuna jin kadaici; amma bayan tattaunawa da abokai, zaku gane tabbas ba ku kadai bane.

Gaskiya ne akwai da yawa matsalolin iyali na kowa da matsalolin dangantaka da ma'aurata da iyalai ke fuskanta.

Duk wani bangare ne na zama mutum. Muna jin tsoro, gundura, son kai, kasala, gajiya, rashin tausayi, da rashin kulawa. Yayin da muke raba sarari tare da sauran mutane a kullun, za mu daure mu shiga cikin juna -a zahiri da a alamance.

Ainihin, babu ɗayanmu da yake cikakke. Dukanmu muna yin zaɓe a kowace rana wanda ya shafi ba kanmu kaɗai ba amma waɗanda ke kewaye da mu. Muhimmin abin tunawa shine koya yadda ake gyara matsalolin iyali ko yadda ake warware matsalolin iyali.

Magance matsalolin iyali tabbas yana ɗaukar aiki. Suna ɗaukar tunani mai ƙarfi da zaɓi. Don haka kuyi tunanin yadda rayuwar ku zata iya canzawa idan kun kula da yawancin matsalolin alaƙar da kuka saba kuma canza yadda kuka kusance su.


Shiga waɗannan fannonin alaƙar ku waɗanda sune tushen rikice -rikice a cikin dangin ku. Magance waɗannan batutuwan kuma nemi mafita mai yuwuwa.

Don taimaka muku tafiya, anan akwai wasu matsalolin iyali na yau da kullun da lamuran iyali da yadda ake aiki da su magance matsalolin iyali:

1. Matsalolin sadarwar dangantaka

Shin ba abin dariya bane cewa a cikin zamanin da muke iya kira, rubutu, wasiƙa, da sauransu, juna, ɗaya daga cikin matsalolin da ake yawan samu a cikin dangantaka shine rashin iya sadarwa da wasu?

Babu inda wannan mai gaskiya ya kasance fiye da gida tare da dangin ku da matar ku. A lokacin da muka dawo gida daga manyan ayyukanmu da ke nesa da gida, mun gaji kawai. Muna jin haushi. Wani lokaci, muna son kawai a bar mu mu kaɗai don shakatawa.

Wasu lokutan muna son haɗawa da magana da jin ƙauna. Sau da yawa ba mu da aiki tare kuma a sarari ba sa magana da juna. Mun guji yin isasshen ƙoƙari don nemo wani abu gama gari don magana.

Ta yaya zamu magance wannan gibin sadarwa da ke haifar da rikici a cikin dangantaka? Dole ne ku tsara yanayin gidan ku don zama mafi buɗe ido don sadarwa. Zauna tare a abincin dare tare kuma a zahiri magana.


Ku tambayi junansu game da kwanakinsu. Da gaske ku saurari amsoshin. Idan kun ji takaicin wani abu, kada ku ajiye shi a ciki har sai ya tafasa. Keɓe lokaci don yin magana game da waɗancan abubuwan, wataƙila a taron iyali.

2. Yin isasshen lokacin inganci tare

Wannan lamari ne mai wahala saboda kowa yana da ra'ayoyi daban -daban game da abin da ke "inganci" da abin da "isasshen" lokaci don ciyarwa tare a matsayin ma'aurata da iyalai.

"Koyaushe muna tare," in ji wani memba na dangi, amma wani na iya jin kamar kawai zama a cikin ɗaki a zahiri yana ba da kyakkyawan lokaci tare.

Don haka lokaci ya yi da za a yi magana game da abin da ya ƙunshi “isa” da abin da ya ƙunshi “inganci.” Ba kowa ne zai yarda ba, don haka yi ƙoƙarin haɗuwa a wani wuri a tsakiya.

Sau nawa yakamata kuyi wani abu tare tare da dangi a gida, kamar yin wasannin jirgi? Sau nawa ya kamata ku yi wani abu tare a waje da gida?


Wataƙila a matsayin ma'aurata, kwanan wata sau ɗaya a mako yana aiki don ku biyu. Makullin warware matsalolin dangantaka shine tattauna shi kuma a cimma yarjejeniya maimakon a bar shi ya samu dama.

3. Tsinkaya

Lokacin da muke zama tare da wani, muna ganin su lokacin da suka gaji kuma wani lokacin ɗan sakaci. Ba sa son ɗaukar safa ko tsabtace kansu; watakila sun gaya maka za su yi maka wani abu, amma ka manta.

Akwai hanyoyi da yawa waɗanda ƙaunatattunmu za su iya sa mu baƙin ciki. Kuma hakan na iya haifar da matsalar alaƙar gama gari ɗaya: nitpicking.

"Me yasa ba za ku iya yin wannan ba?" ko "Me yasa kuke cin wannan?" wasu abubuwa ne da ba za mu taɓa faɗa wa abokanmu ba, amma saboda muna jin daɗin zama tare da matarmu da danginmu, muna manta da dabarun mu.

Abu ne mai sauƙin faɗi waɗannan abubuwan. Ta yaya zamu iya ku bar nitpicking wanda ke haifar da rikicin iyali da danniya?

Kalubalanci kanku don kawai ku tafi wata rana ba tare da faɗi wani abu mara kyau ga matar ku ko yaranku ba. Kwana daya kacal, ko? Ko da sun gaya muku maganganu marasa kyau, ku ƙuduri niyyar zama masu fa'ida.

Tunanin ku zai sami babban tasiri da gidan ku. Lokacin da kuka fara sabuwar rana, ƙalubalanci kanku don kada ku sake faɗi wani abu mara kyau, koda kuwa kuna da sha'awar. Da zarar ka yi aiki, da sauƙi zai zama.

4. Yadda ake renon yara

Wannan na iya zama babban dalilin jayayya tsakanin iyaye saboda babu wata hanya mai tasiri ga iyaye. Amma kuma wannan shine inda yake rikitarwa.

Wataƙila mata ɗaya ta girma tare da iyayen da suka yi abubuwa ta hanya ɗaya, ɗayan kuma ta girma tare da iyayen da suka yi abubuwa daban. Yana da kyau kawai kowace mata ta tsaya da abin da ta sani.

Tambayar gama gari da mutane ke neman amsa ita ce - “Yadda za a magance matsalolin iyali yana fitowa daga irin wannan yanayin? ” Da kyau, don wannan, kuna buƙatar ɗauka da zaɓar abubuwan da ke aiki don dangin ku na yanzu. Kuma wannan yana nufin yawan sadarwa.

Yi magana game da yadda kuke son renon yaranku, gami da yadda zaku magance batutuwan yayin da suke tasowa. Wane hukunci ya dace? Hakanan, ku yanke shawara tare tare da abin da zaku yi lokacin da wani abin da ba tsammani ya taso.

Ideaaya daga cikin ra'ayin shine ku ba wa kanku uzuri daga ɗanku, don haka za ku iya tattauna batun a bayan ƙofofin rufe sannan ku dawo wurin ɗanku tare da haɗin kai.

Kamar kowane abu a rayuwa, warware matsalolin iyali yana ɗaukar aiki. Don haka yanke shawarar abin da kuke so, kuma ku ɗauki mataki kowace rana.