Nawa ne Iyaye Suke Bawa da Yaronsu

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 14 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
HAKKOKIN MA’AURATA (Hakkokin miji akan matarsa da hakkokin mace akan mijinta) Tareda: Sheikh Muhamma
Video: HAKKOKIN MA’AURATA (Hakkokin miji akan matarsa da hakkokin mace akan mijinta) Tareda: Sheikh Muhamma

Wadatacce

Ni, nawa, a juya alluna!

Iyaye koyaushe ya kasance aiki mafi wahala a can. Kai ne ainihin alhakin tsara rayuwa da makomar wani ɗan adam. Yakamata ku tashe su kuma ku koyar da ɗabi'a, nauyi, tausayi, tausayi, da ƙari mai yawa. Ba ku haɓaka yaro ɗaya ba, amma gaba ɗaya gaba da tsararraki masu zuwa.

Yi tunani sau miliyan kafin fara dangin ku, rainon yaro abin alfahari ne. Amma lokacin da kuka tsunduma cikin wannan daula, dole ne ku kasance cikin shiri don amsa tambayar - tsawon lokacin da iyaye ke tare da yaransu?

Karni na ashirin da daya da tarbiyya

Yaya tsawon lokacin da iyaye suke tare da yaransu?

A cikin duniyar zamani inda gabaɗaya yara ke da iyaye masu aiki guda ɗaya, ingantaccen lokaci tare da iyaye yana da kamar aiki mai wahala.


Hatta waɗanda suka yi sa’a suna da tsarin iyaye biyu, ba a ganinsu da wuya saboda ko duka biyun suna aiki ko kuma saboda babban nauyi.

Ko da mahaifi mahaifi ne ko uba, suna da alhakin abubuwa da yawa a kusa da gidan wanda ke hana su aiki da nesa da yara-siyayya, biyan kuɗi, siyan kayan yara, tsare gidan ba da oda, sauke yara zuwa ƙarin ayyukan karatun su, da sauransu.

A cikin irin wannan rayuwa mai cike da rudani, za ku yi mamakin gano cewa iyaye suna amfani da mafi kyawun lokacin tare da zuriyarsu idan aka kwatanta da iyayen, bari mu ce, shekaru arba'in ko biyar da suka gabata.

Wannan lokacin yana da kyau a faɗi saboda, a wannan lokacin, iyaye ɗaya koyaushe za su kasance a gida, gabaɗaya, uwaye, amma duk da haka an yi sakaci da yaran idan aka zo kula da mutum.

A yau, koda tare da jadawalin aiki da matsanancin gasa, iyaye suna samun lokacin ƙauna, girmamawa, haɓaka, da ciyar da lokaci mai inganci tare da zuriyarsu - gabaɗaya suna magana.


Wannan, a bayyane yake, ya bambanta daga al'ada zuwa al'ada.

Ƙasashe daban -daban, salon tarbiyya daban -daban

Bincike ya nuna cewa idan aka kwatanta, Faransa ita ce kaɗai daga cikin Burtaniya, Kanada, Jamus, Denmark, Italiya, Netherlands, Slovenia, Spain, da Amurka inda iyaye ba sa yawan lokaci tare da yaransu.

Wanene ke ciyar da lokaci mai yawa tare da zuriyarsu: uwa ko uba?

Mutane da yawa za su yi jayayya cewa mafi kyawun tambaya fiye da tambayar tsawon lokacin da iyaye ke kashewa tare da yaransu, shine wanda ke ciyar da lokaci mai yawa: mahaifan zama a gida ko iyayen da ke aiki?

Sabanin yarda da imani, ba koyaushe ba ne mai yuwuwa ga iyaye masu aiki suyi ɗan lokaci mai inganci tare da zuriyarsu.

Shekaru biyar da suka gabata, an san uwayen gida-gida suna barin yaransu tare da taimakon gida kuma suna ciyar da kwanakin su cikin nishaɗi ko shagalin biki yayin da, mace mai aikin zamani, kodayake tana ɗaukar taimako na kula da yara ko masu kula da yara sau da yawa, tana samun lokaci don ciyar da 'ya'yanta.


Ilimi yana haifar da sanin kai

Shekaru da yawa da suka gabata, lokacin da ilimin boko ya zama abin jin daɗi - a cikin ƙasashe da biranen da yawa har yanzu - uwaye za su yi, saboda rashin sanin mahimmancin kyakkyawar alaƙa da haɗin gwiwa tare da yara, ba za su ba 'ya'yansu lokacin kwanakin su ba.

Koyaya, tare da canjin lokuta da ilimi, iyaye yanzu sun san mahimmancin ci gaban yaro da kulawa.

Yanzu suna sane da cewa renon yaro da kyau ya haɗa da lokacin da aka kashe tare da yaran, da yadda ya zama tilas maimakon alfarma. Wannan wayar da kan jama'a ya haifar da matsayin da iyaye ke ɗauka lokacin da ya zo tambaya mai dacewa - tsawon lokacin da iyaye ke ciyar da yaransu.

Tafi babba ko tafi gida baya shafi tarbiyya

Iyaye da yawa ba sa ba wa kansu isasshen daraja ko kuma ba sa ma ƙoƙarin yin ɗan lokaci tare da yaransu saboda suna tunanin saboda jerin nauyin, ba za su iya yi wa yaransu babban aiki ba don haka me yasa suke damuwa har ma da farawa?

Inda suka yi kuskure shine cewa ga ɗan ƙaramin ɗan mintuna na mintuna goma da aka kashe suna wasa ko samun lokacin inganci yana da ƙima fiye da kowane ranar da aka fi so.

Lokacin da yara suka girma don yin farin ciki, lafiya, da nasara, kuma lokacin da suke da danginsu, shine lokacin ciyarwa a cikin jeji, ƙaramin hutu na farin ciki da nishaɗi wanda zasu tuna.