Nasihu 6 Masu Amfani Akan Ƙaruwar Ƙauna da Zumunci a Aure

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 8 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
The gospel of Matthew | Multilingual Subtitles +450 | Search for your language in the subtitles tool
Video: The gospel of Matthew | Multilingual Subtitles +450 | Search for your language in the subtitles tool

Wadatacce

Shin soyayya da kusanci a cikin aure ba za a iya musanya su ba?

Ta hanyoyi da yawa, aure kamar shuka yake. Da yawa yiwuwar lokacin da aka fara shuka. Sannan, idan kuka ciyar da shi, ku kula da shi, kuma ku kula da shi kawai, zai yi girma.

Kowane shuka ya bambanta kuma yana buƙatar ɗan abinci daban -daban a cikin ƙasa, ko fiye ko waterasa ruwa ko rana. Amma a cikin koyo game da buƙatun wannan shuka, sannan ta amsa ta hanyar ba ta abin da take buƙata, za ta bunƙasa kuma ta kai ga cikakken ikonta.

Hakanan, lokacin da kawai kuna yin mafi ƙanƙanta - ko mafi muni, bai isa ba - don kiyaye shuka da rai, kuna iya faɗi bambanci.

Yana samun nutsuwa. Ganyen na iya bushewa da tsagewa. Tushen bazai zama lafiya kamar yadda zasu iya ba. Furanni ko 'ya'yan itace ba su da girma ko kyau kamar yadda za su kasance. Har ma fiye da ganin shi, kuna iya jin sa kawai.


Aure ma haka yake. Lokacin da kai ko matarka ba ku ciyar da kula da auren ba, to ba zai iya girma ba. Ya zama ya tsufa kuma ba shi da rai, sannan rayuwa, gaba ɗaya, ta zama ƙasa da sihiri. Kadan ban mamaki. Ƙananan ƙauna.

Muhimmancin zumunci a cikin dangantaka

Soyayya da kusanci a cikin aure ba sa yin sulhu. Hasali ma, kusanci da aure suna da alaƙa.

Akwai abubuwa da yawa da kuke buƙatar yi don ciyar da aure, amma akwai abu ɗaya da auren ku kawai ba zai rayu ba tare da. Yana kama da iskar oxygen ga shuka.

Abin da muke magana a kai shi ne kusancin tunani. Yanzu, wasu mutane suna tunanin kusanci kamar aikin jima'i kawai, amma a cikin aure, ya wuce haka. Soyayya ce a cike da tsarkinta.

Don haka, ta yaya za a sake tayar da ma'aunin ma'aunin matakan kusanci a cikin alaƙa? Anan akwai wasu hanyoyi don taimakawa haɓaka ƙawancen motsin rai a cikin auren ku.

1. Soyayya ta yadda mijinki ke bukatar a so shi

Ba wani sirri bane cewa maza da mata sun bambanta. A saman wannan, kowane mutum yana da buƙatu daban -daban.


Ba duka mata ne za su ce suna jin ana son su ba lokacin da mijin su yayi XYZ; don haka don samun zaman lafiya cikin aure, kuna buƙatar nema kuma ku nemi abin da mijin ku ke buƙata daga gare ku.

Wataƙila ɗaya a lokaci ɗaya yana nufin fiye da runguma, ko wataƙila kuna yi musu wani abu mai kyau yana nufin fiye da siyan kyaututtuka.

2. Sadarwa da abin da kuke buƙata daga matarka

A cikin aure, wani lokacin muna tsammanin juna su zama masu karatun hankali. Wannan shine kawai saita abubuwa don takaici. Idan kuna buƙatar kusancin jiki sau da yawa, to faɗi haka (zaɓi lokacinku kuma zaɓi kalmomin ku cikin hikima).

Koyaushe ku mai da hankali kada ku cutar da ji yayin da kuke ba da shawara abubuwa; wataƙila kuna da lokaci na musamman lokacin da ku duka za ku iya raba waɗannan nau'ikan ra'ayoyin don haka ku duka kuna jin daɗin hakan.

Shiga cikin sadarwa ta gaskiya da gaskiya game da bukatun juna idan ana batun kusanci yana da mahimmanci a cikin aure.


3. Soyayya ba tare da sharadi ba

Mutane halittu ne ajizai.

Ko da mafi ƙauna da kyakkyawar niyya yana yin kuskure. Muna da rana mara kyau muna faɗin abubuwan da ba mu nufin su. Wataƙila muna lura da matarmu tana ba da ƙarancin aure don haka muna jin buƙatar son ƙarancin ƙasa, shima.

Kada ku bari hakan ta faru. Kada ku sanya sharadi akan soyayyar ku. Ko da mijinki baya zama mai kauna kamar yadda kuke so, kada ku janye soyayyar ku.

Kada a taɓa sanya kusancin aure akan mai ƙonawa saboda buƙatar kusanci da haɗin gwiwa a cikin aure ba zai yiwu ba.

4. Ku sa junanku a gaba

Idan ku duka kuna yin gaskiya da junan ku, wataƙila za ku iya faɗi nan da nan menene fifikon ku na farko a rayuwa.

Yana aiki? Yaran? Yin kuɗi? Kasuwancin ku? Lafiya? Littattafai?

Akwai abubuwa masu kyau da yawa da za su iya kawar da mu daga sanya matsayin aure a matsayin fifiko na farko. Idan auren ku ba shine fifikon lamba na farko ba, to kuyi aiki akan yin hakan.

Kafa ranakun mako. Yi ƙarin ƙananan abubuwa tare, kamar dafa abinci ko tafiya. Riƙe hannu.Ka yi tunanin matarka a gaban kanka kuma za ku kasance a kan hanyar ku don gina kusanci a cikin aure.

5. A bar gasa

Sau da yawa mutanen da ke cikin alaƙar suna neman taimako game da yadda za a haɗa haɗin gwiwa da namiji ko mace. Wani muhimmin shawara a gare su - don zama amintacce a cikin alaƙa, da haɓaka haɗin gwiwa mai ƙarfi, shine a daina kiyaye ci gaba kuma a maimakon haka a mai da hankali kan abubuwan abokin aikin ku.

Babu sauran ci gaba. Babu sauran "Na yi jita -jita a daren jiya!" Maimakon haka, bayar da taimakon ku, ko aiki tare. Ci gaba da ci bai taɓa taimakawa kowane aure ba wajen gina kusanci kuma a maimakon haka ya haifar da ƙarin matsalolin kusancin aure ga ma'aurata.

Maimakon tunanin cewa kowannenku yana buƙatar bayar da kashi 50% don yin ɗaya ɗaya, kowannenku yakamata ya bayar 100% don sa aurenku ya zama abin ban mamaki. Kasancewa mai gasa yana kawo cikas ga wannan. Ku tafi kuma a cikin aiki kuyi aiki tare ku zama ɗaya.

Har ila yau duba:

6. Zama mai son bayarwa a ciki da waje

Kusa da juna abu ne mai rikitarwa.

Kuna da gefen jiki da gefen motsin rai. Wani lokaci muna da dukkan jiki ba tare da sadaukar da kai ba, wasu lokutan kuma muna da sadaukar da kai ba tare da kusancin jiki ba.

Ba wa mijinki sumbatun da take so sosai, ko jima'i da yake so. A cikin waɗannan lokutan da matarka ta cika, kai ma za ka kasance.

Lokacin da zaku iya daidaita su biyun a cikin aure, kuna da wani abin da ya dace da gaske.

Kuna da mutane biyu da suke jin suna son junansu, su ma suna nuna wa juna wannan. Yi wannan ta kasancewa mai ƙauna ta zahiri da tausayawa a ciki da waje.

Babu karancin ra’ayoyi ko hanyoyin zama na kusantar juna ba tare da kasancewa na zahiri ba kuma lokacin da jima’i baya kan hankalin ku, nemi wasu hanyoyi don jin daɗin soyayya da kusanci a cikin aure.

Akwai darussan kusanci na aure da yawa waɗanda zasu taimaka muku haɓaka haɓaka mai ƙarfi tare da abokin tarayya.

Hakanan zai taimaka don bincika ra'ayoyi kan yadda zaku zama mafi kusanci ta hanyoyin da ba jima'i ba tare da matar ku.

Rashin kusantar juna a cikin aure yana kawo cikas ga walwalar mutum da kuma farin cikin aure. Kada ku bari damuwar yau da kullun da rashin tabbas su shafi lafiyar dangantakar ku. Ka karya halayen sadarwa mara kyau kuma ka ba abokin aikinka mutuncin da suka cancanta.

Ka tuna, mafi mahimmancin kayan aiki don dawo da soyayya da kusanci a cikin aure shine shirye -shiryen ku na ƙulla abota ta aure, ba tare da abin da ba za ku iya ginawa da kiyaye kusancin tunanin ku a matsayin ma'aurata.