Jagora don Inganta Ƙarfin Zuciya tare da Matarka

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 3 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
[cc subtitle] Ки Даланг Сун Гондронг, кукольный спектакль «Семар строит небеса»
Video: [cc subtitle] Ки Даланг Сун Гондронг, кукольный спектакль «Семар строит небеса»

Wadatacce

Kyakkyawar alaƙa alchemy ce ta abubuwa da yawa, daga cikinsu akwai kyakkyawan ilimin sunadarai na jima'i, kyakkyawar sadarwa tsakanin mutanen biyu da abin ya shafa, haɗin gwiwa tsakanin juna, da zurfafa zurfafa zurfafa zumunci.

Na farko yawanci yana da sauƙin kiyayewa, musamman a farkon shekarun dangantakar lokacin da jima'i sabo ne, mai ban sha'awa kuma ma'auratan suna jin daɗin koyan yadda jikin juna ke aiki da amsawa. Na biyu, sadarwa, na iya zama da wahala a dore a wasu lokutan a cikin aure, musamman lokacin da ake shiga wani mawuyacin hali, amma ma'auratan da ke aiki wajen haɗa hanyoyin sadarwa masu kyau suna ganin hakan yana ba da gudummawa ga farin cikin su. Haɗin kai a matsayin lambobi biyu, ko dai tarbiyyar yara ko ma'amala da inlaws, muhimmin bangare ne na kiyaye auren ku cikin farin ciki. Amma kashi na huɗu - kusanci ta zuciya - menene ma'anar hakan daidai? Akwai ɗimbin littattafai da aka buga kan yadda ake yin jima'i mai kyau, yadda ake haɓaka ƙwarewar sadarwar ku da yadda ake aiki tare, amma wani ya taɓa rubuta Littafin Kawancen Motsa Jiki?


Menene zumunci na motsin rai?

Kusancin motsin rai shine samfurin ƙwarewar motsin rai. Wannan shine ikon ganowa da sadar da motsin zuciyar ku tare da abokin aikin ku kuma kasancewa mai karbuwa don ganowa da sauraron abokin aikin ku lokacin da yake bayyana yanayin motsin sa tare da ku.

Me ya sa ƙulla zumunci ke da muhimmanci a aure?

Ba tare da haɗin gwiwa mai zurfi ba, ma'auratan ba su cika ba kuma wataƙila ba za su zauna tare na dogon lokaci ba. Jima'i mai kyau zai iya riƙe dangantaka kawai har tsawon lokaci. Dole ne a sami tushen musayar motsin rai don ma'aurata su girma tare, su san juna gaba ɗaya, kuma su ba wa junansu sarari don nuna rauni ba tare da fargabar zargi ko kunya ba. Kawancen motsin rai yana ba da damar ma'aurata su zama ingantattu 100 % tare da juna, kuma har yanzu suna jin ƙauna da aminci.

Yadda za a gina kusancin motsin rai a cikin alakar ku

An fahimci mata a matsayin jinsi wanda ya fi “motsin rai” kuma ya fi kyau a bayyana motsin rai. Su ne masu kulawa, suna sauraro da haƙuri lokacin da yaro ke fama da mummunan rana ko ɓacin rai. Suna aiki don fitar da motsin rai daga matarsu idan ba mutum bane wanda ke bayyana motsin rai a zahiri.


Koyaya, don ma'aurata suyi aiki akan ƙoshin lafiya, ba zai zama kawai matar da ke aiki tuƙuru don kusanci da motsin rai ba. Lokacin da wannan lamari ya kasance, sakamakon ƙarshe zai zama bacin rai da fushi, ra'ayi cewa ɗaya daga cikin abokan haɗin gwiwa ne ke yin duk nauyi mai nauyi don haɓaka haɗin gwiwa a cikin ma'auratan. Yana da mahimmanci cewa duk abokan haɗin gwiwar su saka hannun jari don raba yanayin motsin su da sauraro da kyau lokacin da ɗayan ke bayyana motsin su.

Idan mutum zai rubuta Littafin Kwarewar Motsa Jiki, zai haɗa da masu zuwa:

1. Amince da abokin tarayya ba tare da ajiya ba

Ya tafi ba tare da faɗi cewa mahimmin alaƙar ku - auren ku - dole ne a gina shi akan ginshiƙin cikakken amana. Ba tare da dogaro mai zurfi ba, ba za ku iya samun kusancin motsin rai ba. Idan kuna ɓoye abubuwa daga matarka, kamar wani al'amari (akan layi ko a rayuwa ta ainihi), ba shi yiwuwa don kusancin tunanin ya sami tushe da girma. Ana buƙatar ikon amincewa da abokin aikin ku gaba ɗaya, kuma ku sa shi ya amince da ku, ana buƙata don ciyar da kusancin tunanin ku kuma ba da damar haɓaka tsakanin ku.


2. Ku san dalilin da yasa kuke nan, akan wannan duniyar, kuma tare da wannan mutumin

Kowannen ku yana da sha'awa da imani game da abin da ke kawo mahimmancin rayuwar ku. Yayin da kuke raba waɗannan, kuna gina haɗin gwiwa tare da abokin tarayya. Lokacin da ku duka kuka ɗauki alkyabbar sha'awar ku, kusantar juna ta zurfafa. An haɗa ku da aikinku na gama gari don isa waje da kanku da ba da gudummawa ga wani abu da ya fi ku girma.

Gano abin da kuke sha'awar. Yana iya zama wani abu kamar "ceton duniya." Yi shawarar irin aikin da za ku iya yi tare don ba da gudummawa ga wannan burin. Misalai na iya zama aikin sa kai tare a cibiyar sake sarrafa abubuwa ko kuma zuwa makarantar ku tare don yin bitar tare da ɗalibai kan hanyoyin da zasu taimaka wajen ceton duniya.

Lokacin da aka haɗu da sha'awar ku tare da wani da kuke sha'awar sa, matakin sadaukar da kai ga dangantakar ku yana zurfafa, kuma matakin kusancin tunani a cikin alakar ku zai ƙaru.

3. Yi tunani mai kyau

Ka bar buƙatar yin daidai, buƙatar gaya wa abokin aikinka abin da za ka yi, buƙatar nuna kurakuransa da rauninsa, da buƙatar ci gaba da cin nasara. Cire waɗannan katanga na kusanci na motsa jiki zai haifar da tabbatacce, mai taimako, da jin daɗin jin daɗi don ba abokin tarayya.

Tabbas abokin aikin ku zai yi abubuwan da ke bata muku rai. Yi aikin gafara, kuma yi tunani kan abin da martanin ku zai iya kasancewa ga halayen sa. Shin nuna shi zai cutar da shi? Shin akwai hanyar da za ku bi don magance bacin ran ba tare da ku ɗora masa laifi ba, ta hanyar amfani, misali, saƙon “I”? Shin zaku iya tunanin barin bacin rai ya tafi ba tare da yin sharhi akan shi ba?

4. Kasance cikin lokacin

Ofaya daga cikin hanyoyi mafi sauƙi don ƙara kusanci da juna tare da abokin tarayya shine ku haskaka cikakkiyar hankalin ku akan sa lokacin da yake magana da ku. Ajiye wayarka, daina buga rubutu akan kwamfutar. Idan kuna tsaye a wurin nutsewa kuna yin jita -jita, ku tsaya, ku juya jikinku zuwa gare shi, ku dubeshi cikin ido yayin sauraro. Za ku yi mamakin yadda kusancin factor ke ƙaruwa tare da wannan ɗan ƙaramin tip.

Kamar yadda Oprah ta ce, zama mafi kyawun kanku

Yi babban matakin kula da kai dangane da lafiyar motsin zuciyar ku. Idan kuna da matsala bayyana motsin zuciyar ku ta hanya mai kyau ko ba ku da tabbacin dabarun mafi kyau don yin wannan, saka hannun jari a cikin zama biyu tare da ƙwararren mai ba da shawara wanda zai iya ba ku wasu ra'ayoyi. Tona kuzarin ku don zama mafi kyawun ku kuma za ku sami mafi kyawun ikon haɓaka ƙawancen motsin rai a cikin dangantakar ku.