Rarraba Haɓakawa - Shin Aurenku zai iya Amfana da Shi?

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 12 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
The life of Shakyamuni Buddha Speaking of Buddha Dharma in Youtube san ten chan
Video: The life of Shakyamuni Buddha Speaking of Buddha Dharma in Youtube san ten chan

Wadatacce

Ra'ayin rabuwa na haɓakawa, ga wasu, da farko yana iya zama ɗan baƙi.

Rabawa da niyyar haɓaka aure ya zama abin ƙyama. Bayan haka, wanene ya ce lokacin da kuka raba hakan ba za ku ci gaba ba kawai maimakon yin sarautar abin da ke tsakanin ku lokacin da kuka fara cewa 'Na yi.'

To, haɓaka rabuwa hakika 'abu' ne, kuma dabarar aiki ce mai amfani kuma mai amfani don taimaka wa mutane yin sulhu, inganta aurensu da gujewa kashe aure!

Jagorar likitanci kuma marubuci mafi siyarwa, Susan Pease Gadoua ta fito da wannan manufar a cikin 2008 wanda ke taimaka wa ma'aurata su sami hanyar shawo kan matsalolin aure tare da haɓaka rabuwa.

Yawancin dalilai uku na yau da kullun ne yasa ma'aurata za su iya rabuwa


  • A matsayin tsarin sakin
  • Don samun wani sarari da hangen nesa akan auren
  • Rarraba haɓakawa; don inganta aure

Shin rabuwa ta haɓaka hanya ce madaidaiciya don auren ku?

Wasu lokuta, ma'aurata ba za su iya rayuwa cikin farin ciki ko jin daɗi a ƙarƙashin rufin ɗaya ba; wataƙila ba koyaushe suke jin daɗin ɗaure su da gidan iyali 24/7 ba.

Sau da yawa kuna jin labarin ma'auratan da suka rabu da juna, kuma da zarar sun daidaita don samun ɗan lokaci su kaɗai, suna jin daɗin sarari da suka samu. Yana ba su damar kasancewa da kansu kuma su dace da kansu a duk abin da suka zaɓi yi da lokacin su.

Rabuwar haɓakawa yana ba da fa'idodi iri ɗaya sai dai ku ci gaba da soyayya, yin aure da sadaukar da kai ga juna. Kawai kuna samun ɗan lokaci daga cikin aure kuma ku koyi ƙara godewa juna.

Wasu mutane suna shiga cikin rabuwa na haɓaka na ɗan gajeren lokaci, yayin da wasu na iya samun hanyar yin hakan akai -akai.


Kun ga, babu wani laifi idan ma'aurata suna zama tare, duk da cewa a cikin zamantakewa da alama baƙon abu ne a yi.

Sharuɗɗan da kuke aiwatar da rabuwa na haɓakawa za su buƙaci a ƙulla tsakanin ku da matarka kuma yakamata ya zama na zahiri da na sirri a gare ku a matsayin ma'aurata da buƙatunku na mutum maimakon ɗaukar tsarin karatun don rabuwa da haɓaka ku. Kamar :

  • Aminci.
  • Kula da yara.
  • Yadda zaku ciyar lokaci tare kuma ku kasance masu haɗin gwiwa da kusanci
  • Yadda zaku aiwatar da yanayin kuɗin wannan zaɓin salon rayuwa

Shirya komai a gaba yana da mahimmanci

Idan kun tabbatar kuna shirin komai gaba -gaba ba za ku shiga cikin duk wata matsalar barazanar aure yayin rabuwa ta haɓaka ku.

Duba shawarar da ake bayarwa akai -akai akan layi akan yadda ake shirya kowane irin rabuwa, zai rufe mafi yawan abin da zaku buƙaci ku sani kafin haɓaka haɓaka ku.


Rabuwar haɓakawa ba dole ba ne ya zama na yau da kullun ko da yake, kai da matarka za ku iya yarda cewa wata rana a mako kowane ɗayanku zai tafi ya zauna tare da dangi ko a otal ko wani ɗakin daban wanda aka ajiye don wannan dalili kuma ku sami ɗaya dare a kowane mako na 'ku' lokacin.

Yayin da sauran matar ke kula da gidan iyali da yara. Sauran ma'aurata na iya zaɓar ba wa junansu hutun mako ɗaya kowane watanni biyu inda za su tafi hutu na mako guda suna barin matar da danginsu.

Kun ga, rabuwa ta haɓaka na iya zama kowane nau'in rabuwa 'na dindindin ko ba na dindindin ba tare da barin auren ba, kodayake yana iya zama tsada kuma zai zama abin alfahari ga wasu ma'aurata.

Tabbatar da tasirin rabuwa mai haɓakawa

Ga misalin wasu daga cikin dalilan da ya sa za ku iya yin la'akari da rabuwa ta haɓaka.

  • Idan kai ko matarka suna da tazara tsakanin ku da kuke gwagwarmayar dawowa daga, amma duk ku biyun kun himmatu wajen ganin auren ya yi aiki.
  • Idan ɗayan mata yana fuskantar ƙonewa, ɓacin rai ko damuwa kuma yana buƙatar ɗan lokaci.
  • Idan akwai yara a cikin auren ku, ku biyu lokaci -lokaci za ku iya amfana daga ɗaukar ɗan lokaci don kiyaye abubuwa sabo kuma su sa ku ƙarfi da himma.
  • Idan kuna buƙatar lokaci don yin tunani game da yanayin auren ku, ku lura wannan na iya haifar da rabuwa ta dindindin ko.
  • Idan kun kasance masu sadaukar da kai ga junanku amma kuna da sha'awa daban -daban ko zaɓin salon rayuwa.

Ainihin, idan ɗaya ko duka biyun suna jin kamar suna buƙatar hutu da ɗan ɗan lokaci, ko kuma idan kun rasa walƙiya da zest don rayuwa haɓaka haɓakawa na iya zama cikakkiyar mafita a gare ku.

Kula da kiyaye amana da bayyana iyakoki

Rarraba haɓakawa ya haɗa da ɗan ƙaramin tunani yayin da kuke tantance wane irin salon rayuwa na dindindin ko wanda ba na dindindin kuke so ku ƙirƙiri amma komai yana yuwu tare da haɓaka haɓaka - muddin kuna riƙe aminci da bayyana iyakoki.

Amincewa shine babban mahimmancin anan idan kai ko matarka kuna da matsala wajen amincewa da juna, saboda kyakkyawan dalili ko a'a, to haɓaka haɓakawa na iya haifar da ƙarin matsaloli da ƙalubale ga auren fiye da yadda kuke da su.

Yana da mahimmanci tare da haɓaka rabuwa wanda kai da matarka kuke amincewa da junanku kuma duka suna aiki tuƙuru don kiyaye wannan amanar in ba haka ba kawai ba zai yi muku kyau kwata -kwata.