Nazarin Dynamics of Abusive Relationship

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 18 Yuli 2021
Sabuntawa: 23 Yuni 2024
Anonim
Divorce Court and Laws that will Outrage you -- and Solutions Worth Fighting for
Video: Divorce Court and Laws that will Outrage you -- and Solutions Worth Fighting for

Wadatacce

Duk alaƙar tana da ƙarfi zuwa wani mataki, yana kaɗawa da raguwa kaɗan, yana canzawa cikin sauri da sannu a hankali kamar yadda lokaci da yanayi suka shuɗe, kuma kamar yadda muka sani, babu alaƙa guda biyu da ta taɓa yin daidai. Dangantakar zagi ta raba abu ɗaya: ba su da kyau, dangantaka mai tabbatar da rayuwa. Zagi a cikin dangantaka na iya zama na zahiri ko na tunani ko duka na zahiri da na hankali. Kafin mu ƙara shiga cikin wannan mahimmin batun, bari mu kalli wasu ma'anoni, gaskiya da, alkalumma game da zagi.

Ma'anar cin zarafi

Zagi yana ɗauke da sifofi da yawa. Zai iya zama tunani, jiki, jima'i, motsin rai ko kuɗi, da kowane haɗin waɗannan. Maza da mata na iya zama abubuwan cin zarafi, amma mata da yawa fiye da maza ne ke cin zarafin saboda dalilai daban -daban.


Rikicin cikin gida shine kalmar laima ga kowane irin zagi. Yana shafar mutane na kowane matakin tattalin arziƙi, kuma a kowane mataki na dangantaka: saduwa, zama tare, ko aure. Yana shafar mutane na kowane matakin ilimi, addinai, jinsi, jinsi, yanayin jima'i.

Shirin Rikicin Cikin Gida na Ƙasa yana da cikakken bayani mai haɗawa: Rikicin cikin gida ya haɗa da halayen da ke cutar da jiki, tsoratar da tsoro, hana abokin tarayya yin abin da suke so ko tilasta musu yin halin da ba sa so.

Ya haɗa da yin amfani da tashin hankali na zahiri da na jima'i, barazana da tsoratarwa, cin zarafi da rashi tattalin arziki. Yawancin ire -iren ire -iren wannan tashin hankali na gida/cin zarafi na iya faruwa a kowane lokaci a cikin dangantaka ta kusa.

Gaskiya da adadi

Ba shi yiwuwa a san takamaiman alkalumma dangane da alaƙar cin zarafi tunda da yawa ba a ba da labari ba. A cewar Majalisar Dinkin Duniya, kashi 35% na mata a duk duniya sun ba da rahoton cin zarafin jiki da/ko jima'i ta hanyar wanda ba abokin tarayya ba a wani lokaci a rayuwarsu. Anan akwai ƙididdiga mai ƙarfi mai ƙarfi: kuma a cewar Majalisar Dinkin Duniya, wasu ƙasashe sun ba da rahoton cewa kusan kashi 70% na mata sun fuskanci cin zarafin jiki da/ko jima'i daga abokin tarayya a rayuwarsu. Karanta ƙarin bayani game da wannan rahoto daga Majalisar Dinkin Duniya a nan.


Ƙididdiga masu ban mamaki

Maza suna cin zarafin mata fiye da 10 zuwa 1. Ba a san adadin matan da ke cin zarafin maza ba, amma kuna iya zuwa nan don ƙarin bayani game da wannan yankin da ba a yi karatu sosai ba. Ana iya samun ƙarin gaskiya da adadi game da alaƙar cin zarafi anan. Abin ban mamaki shine yadda waɗannan ƙididdigar suke tsoratar da gaske. Wannan yanki ne wanda ya cancanci kulawa da albarkatu fiye da yadda ake samu.

Hankula na yau da kullun na alaƙar da ba ta dace ba

Dangantakar lafiya ko rashin cin zarafi, gabaɗaya, game da ma'aunin iko ne. Yi tunani game da muhawara da kuka yi tare da abokin tarayya. Da fatan, ku duka kuna da madaidaicin iko kuma ku faɗi cikin alaƙar. Dokar da ba a kayyade ba a cikin ingantattun alaƙa ita ce kowace ƙungiya ta amince da haƙƙin ɗayan na ɗaukar ra'ayi daban -daban kuma a mutunta su. Kuna jayayya, kuna sauraron juna, ana yin sulhu, yarjejeniya ko rashin jituwa kuma dangantaka ta ci gaba, ta canza kuma ta girma. Babu cutarwa.


Importantaya daga cikin mahimman abubuwan haɗin alaƙar lafiya shine cewa akwai ƙimar kai tsakanin abokan hulɗa. Duk abokan biyu suna girmama juna.

Hankula na yau da kullun na alaƙar cin zarafi

Dangantaka masu cin zarafi a gefe guda, koyaushe suna haɗa rashin daidaiton iko. Misalin yawanci yana tafiya kamar haka: mai cin zarafin yana amfani da dabaru daban -daban don samun da kula da iko akan wanda aka azabtar. Akwai hanyoyi da yawa da ake yin hakan, ta tunani da ta jiki. Wannan na iya zama mafi yawanci kuma mafi kyawun kwatancen akan ginshiƙin ƙafa kamar wannan.

Idan kun ga fannonin alaƙar ku ko na aboki na kusa, ya kamata ku nemi taimakon ƙwararru nan da nan.

Akwai kungiyoyin gida, na jama'a, masu zaman kansu, jihohi, tarayya da na kasa da kasa da za su iya ba da taimako. Sai dai ku tambaya. Ofaya daga cikin mafi kyawun yana ƙasa, amma abin takaici, isar sa yana iyakance ga mutane a Amurka.

Idan kun gane fannonin alaƙar ku a cikin ɗayan abubuwan da ke sama

Akwai matakan da yakamata ku ɗauka, da matakan da bai kamata ku ɗauka ba dangane da yanayin kowane mutum.

Misali, koda bincike akan kwamfuta abin da kuka fuskanta yana iya zama mai haɗari tunda ana iya kula da amfani da kwamfutarka ba tare da kun san mai cin zarafin ku ba. Wataƙila an shigar da wasu software waɗanda ke yin rikodin kowane maɓalli da gidan yanar gizon da kuka ziyarta. Wannan software tana aiki kai tsaye daga aikin "Tarihi" ko shafin akan PC ko Mac ɗin ku. Yana da matukar wahala a gano wannan software da zarar an shigar da ita. Don wannan dalili, yana iya zama kyakkyawan ra'ayin yin bincikenku akan kwamfutocin jama'a a ɗakin karatu, ko makaranta, ko aron kwamfutar aboki. Aƙalla kaɗan, share tarihin ku akan PC ɗinku, ko ƙara ziyartar gidan yanar gizo mara laifi zuwa “tarihin” ku. Yin bincike kan wayoyinku na iya zama mafi aminci.

Wadanda ke fama da alakar zagi

Idan kai ko wani da ka sani ya sami alaƙar cin zarafi, illolin na iya ɗaukar dogon lokaci; hakika wasu na iya ɗaukar tsawon rayuwa. Ƙunƙwasawa za su warke, amma warkar da motsin rai na iya zama dogon tsari don cikakken murmurewa.

Wannan shine dalili ɗaya da ya sa yakamata ku nemi taimako da zaran kun gane alamun alaƙar zagi. Tsararrakin motsin rai da ji da ƙila ku samu sakamakon alaƙar bai kamata a hana su ba ko kuma a yi watsi da su. Yanayin tallafi inda zaku iya tattauna alakar ku na iya zama mai taimako a cikin matakan ku don sake zama mai farin ciki, mutum gaba ɗaya. Aƙalla, ya kamata ku bincika albarkatu.