Yadda Ake Magance Matsalolin Rashin Haihuwa A Aure

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 16 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
MATSALOLIN RASHIN HAIHUWA GA MAZA DA MATA BY SHEIKH DR ABDULWAHAB GWANI BAUCHI.
Video: MATSALOLIN RASHIN HAIHUWA GA MAZA DA MATA BY SHEIKH DR ABDULWAHAB GWANI BAUCHI.

Wadatacce

Rashin haihuwa abu ne mai matukar mahimmanci kuma shekaru da yawa ba a tattauna shi a sarari kamar yadda muke yi a yau. A yau da yawa masu rubutun ra'ayin yanar gizo da ƙungiyoyin kan layi suna jin daɗin tattauna batutuwan rashin haihuwarsu, gogewar mutum, da ba da shawara.

Dangane da Cibiyoyin Kula da Cututtuka da Cututtuka (CDC) da aka buga Feb 9, 2018,

kusan kashi 10 na mata (miliyan 6.1) a Amurka, masu shekaru 15-44 suna da wahalar samun ciki ko ci gaba. Raba waɗannan lambobin ba zai taimaki ma'aurata su ji daɗi ba idan suna fama da matsalolin rashin haihuwa. Dalilin da yasa nake ba ku wannan ƙididdigar shine don sanar da ku cewa miliyoyin mata suna fama da rashin haihuwa kuma ba ku kaɗai ba.

Kasancewa cikin kasuwancin da ke samar da kayan aikin KNOWHEN®, wanda ke taimaka wa mata daidai gano kwanakin mafi kyau don ɗaukar ciki, Na koyi abubuwa da yawa game da rashin haihuwa kuma na sadu da ɗaruruwan ma'aurata waɗanda ke ƙoƙarin yin ciki, da kuma likitoci da yawa waɗanda ƙwararru ne a filin haihuwa. Yana da zafi koyaushe ganin ma'aurata suna gwagwarmayar rashin haihuwa saboda suna matukar son samun jariri kuma suna yin duk mai yuwuwa don cimma wannan burin. Sau da yawa wannan gwagwarmayar tana haifar da jin rashin taimako da gazawa, musamman lokacin da suka fara jin kamar burin da ba zai yiwu ba ne.


Rashin haihuwa shine babban ƙalubalen rayuwa ga waɗanda ke da hannu kuma galibi yana haifar da wahala da rushewa a cikin rayuwar mutanen. Sau da yawa matsalar likita ce da ke buƙatar magani mai tsada da na dogon lokaci; ba kawai game da 'shakatawa' ba. Bugu da ƙari, rashin haihuwa na iya haifar da babban nauyin kuɗi ga ma'aurata kuma yana iya haifar da mummunan sakamako na lalata kusancin su. Gabaɗaya, yana iya haifar da matsananciyar damuwa da kuma tsoma baki tare da ikon mutum na yin aiki yau da kullun.

Ina so in raba muku wasu nasihohi da na samu daga ainihin mutane, dangane da labaran rashin haihuwarsu. Shawarar da ke ƙasa ta dogara ne akan gogewar mutum kuma hanyar da kuka zaɓi don jimrewa da damuwar rashin haihuwa na iya zama daban. Koyaya, Ina fatan wannan zai taimaka kuma ya ƙarfafa duk wani daga cikin ku da ke ƙoƙarin faɗuwa.

Shawarar mace wadda ta yi fama da rashin haihuwa tsawon shekaru 3 kafin ta yi ciki a shekara 46. Yanzu ita ce mahaifiyar farin ciki ga kyakkyawar ɗiya mai shekaru 3.


Karatu mai dangantaka: Hanyoyi 5 na Sake Samun Hankali a Lokacin Rashin Haihuwa

1. Abubuwan da ake tsammani

Yin maganin rashin haihuwa na iya ɗaukar watanni 6 zuwa shekaru 2 (ko fiye), don haka kuna buƙatar yin haƙuri. Akwai abubuwa da yawa da ke tattare da aikin kuma sau da yawa ba a shawo kan kowane ƙalubale cikin sauri. Tsohuwar ku ita ce tsawon lokacin da zai iya ɗauka. Yi ƙoƙarin samun tsammanin da ya dace tare da babban haƙuri.

2. Lokaci

Duk da yake wannan na iya zama da wahala ga mata da yawa su ji, shawo kan haihuwa yana ɗaukar lokaci mai yawa kowace rana. Idan kun kasance mace mai aiki, kuna buƙatar sassauci a wurin aikin ku, don haka jadawalin ku yana da sauƙi don alƙawarin likita. Kuna buƙatar haɓaka ƙwarewar sarrafa lokaci mai dacewa. Yi shiri cewa ofishin likitan zai zama gidanku na biyu (na ɗan lokaci). Gwada kada ku ɗauki wasu abubuwan da ke cinye lokaci a wannan lokacin (misali. Fara sabon aiki ko motsi).


3. Dangantaka

Duk da yake ya bambanta daga mutum zuwa mutum, rashin haihuwa na iya haifar da babbar damuwa akan alakar ku. Yi shiri. Idan ya cancanta, nemi shawara har ma da mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali. Idan kuna buƙatar shawarar ma'aurata don yin aiki ta cikin damuwa, kada ku ji kunyar yin hakan.

Yanayin asibiti ba abin jin daɗi ba ne, za ku iya gano cewa mijinku baya son tafiya tare da ku zuwa alƙawarin likitan ku. Nuna abin da kuke buƙata da abin da mijinku zai iya buƙata don samun wannan ƙalubalen. Sadarwa tare da wasu yana da mahimmanci amma kiyaye wannan da'irar mutane ƙanana. Ya kamata ma'aurata su kasance tare don wannan tafiya, don su iya tallafawa juna.

Shawarwarin mutum wanda ya yi fama da rashin haihuwarsa tsawon shekaru, amma a ƙarshe ya yi maraba da sabon ɗa a cikin danginsu.

1.Yin Matsala

Lokaci ne mai matukar damuwa ga kowa da kowa, don haka ku saurara sosai kuma ku rage magana. Yana da damuwa ga bangarorin biyu (don haka kada ku zargi juna). Nemo manufa ɗaya kuma ku mai da hankali a kai. A koyaushe kiyaye layin sadarwa na bude shine mabudin nasara.

2. A bude ga yiwuwar rashin haihuwa na maza

Ƙirƙiri sarari a cikin rayuwar ku wanda ke cikin yanayi mai annashuwa (ko a gida, a gidan motsa jiki, a wurin shakatawa ko ko'ina!) Domin yana da matsi sosai kuma kuna buƙatar tserewa ta hankali da kwanciyar hankali.

Saboda yin ciki a karo na farko yana da matukar wahala, yawancin mutane za su yi ciki ta halitta bayan sun sami jariri na IVF. Kafin neman ƙwararren masanin haihuwa, akwai abubuwan da zaku iya yi da kanku don taimakawa waƙa da fahimtar haihuwa. Kowace wata zaku iya sanin tsarin jujjuyawar ku, ainihin ranar ovulation, da kwanaki biyar mafi yawan haihuwa na zagayowar ku (kwanaki 3 kafin ovulation, ranar ovulation da ranar bayan ovulation).

Idan mace ta ga tana yin ovu amma ba ta iya ɗaukar ciki, to sai ta yi alƙawari tare da likitan haihuwa don duba lafiyar tsarin haihuwa. Idan tana haihuwa kuma tana da lafiya to shima namiji yakamata a duba lafiyarsa da haihuwarsa ta ƙwararre.

Idan mace ta girmi shekaru 35, ana ba da shawarar a fara jinyar haihuwa bayan watanni 6 na buɗe saduwa, amma ka tuna cewa bayan shekara 27 mata da yawa na iya yin ƙwai sau ɗaya kawai a kowane wata 10. Ni da gangan ba na son tattauna ƙididdigar kisan aure saboda matsalolin rashin haihuwa. Ba dalili ba ne ga ma'aurata da ke son junansu kuma sun yi alƙawarin ci gaba da kasancewa tare “komai komai”.

Shawara ta ƙarshe

Idan kuna shirin haihuwar jariri, fara da mataki na ɗaya - duba tsarin jujjuyawar ku na yau da kullun don aƙalla watanni 6.Rashin daidaituwa a cikin ovulation kuma a cikin gwajin zai zama alamar wasu matsalolin da ke iya tilasta rashin haihuwa. Ko da kuna kan magungunan haihuwa, gwajin zai nuna muku lokacin da kuke yin kwai. Idan mace ba ta yin ovu ba za ta iya yin juna biyu ba, saboda haka duba tsarin jujjuyawar ovulation yau da kullun shine mafi mahimmancin matakin ƙoƙarin ku don samun jariri. Kowace mace tana da keɓaɓɓiyar sake zagayowar da ba ta dace da madaidaicin lokaci ba, Kit ɗin Gwaji zai buɗe sirrin keɓaɓɓen hawan ku na ovulation don ku tabbatar kuna ƙoƙarin yin ciki a mafi dacewa. Koyaya, idan kun gwada wannan hanyar na tsawon watanni 6 ba tare da samun nasara ba, don Allah nemi ƙwararren mahaifa.