Auren Kirista: Shiri & Bayan

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 26 Janairu 2021
Sabuntawa: 25 Yuni 2024
Anonim
মনের অজান্তে যে কবিরা গুনাহ গুলো করছেন।Mizanur rahman azhari । Rose Tv24
Video: মনের অজান্তে যে কবিরা গুনাহ গুলো করছেন।Mizanur rahman azhari । Rose Tv24

Wadatacce

Akwai albarkatu da yawa don Kiristocin da ke shirye su yi aure. Ikklisiyoyi da yawa suna ba da nasiha da darussan shirye-shiryen aure na Kiristoci don waɗanda za su yi aure nan ba da daɗewa ba ko da kuɗi.

Waɗannan darussan da ke bisa Littafi Mai-Tsarki za su ƙunshi batutuwa da yawa waɗanda ke taimakawa shirya kowane ma'aurata cikin ƙalubalen da bambance-bambancen da ke faruwa a cikin dangantaka da zarar an faɗi waɗannan alkawuran.

Yawancin batutuwan da aka tattauna iri ɗaya ne waɗanda mazan aure na duniya dole ne su ma su magance su.

Anan akwai wasu nasihun shirye -shiryen aure na Kirista don taimakawa wajen shirya aure:

1. Kada ku yarda abubuwan duniya su raba ku

Wannan shawarar shiri na aure na Kirista darasi ne na sarrafa motsa jiki. Jarabawa za ta zo ga bangarorin biyu. Kada ku ƙyale abin duniya, kuɗi, ko wasu mutane su shiga tsakanin ku.


Ta wurin Allah, ku duka za ku iya zama masu ƙarfi kuma ku ƙaryata waɗannan jarabobi.

2. Warware rikice -rikice

Afisawa 4:26 ta ce, "Kada ku bari rana ta faɗi alhali kuna fushi." Kada ku kwanta ba tare da warware matsalar ku ba kuma kada ku taɓa juna. Abubuwan taɓawa kawai da aka bayyana yakamata su kasance soyayya kawai a bayan su.

Nemo hanyoyin magance rikice -rikicen ku kafin su sami gindin zama a cikin zuciyar ku sannan su haifar da ƙarin matsaloli daga baya.

3. Yin addu'a tare

Yi amfani da sadaukarwar ku da lokacin addu'ar ku don haɗa kai. Ta hanyar ba da lokacin magana da Allah tare, kuna ɗaukar ƙarfinsa da Ruhunsa cikin kwanakinku da aurenku.

Ya kamata ma'aurata Kirista su karanta Littafi Mai -Tsarki tare, su tattauna ayoyin, kuma suyi amfani da wannan lokacin don kusantar juna da Allah.

Nagari - Darasin Aure Kafin Aure


4. Yi manyan shawarwari tare

Aure yana ɗaukar ƙoƙari, lokaci, da haƙuri, kuma idan kun bi wasu nasihun shirye -shiryen aure na Kirista, zaku iya sauƙaƙe tsarin gina tushe mai ƙarfi.

Alkawuran Allah na yin aure sun dogara ne akan bangaskiyar ku cikin Yesu Kiristi da ƙudurin yin auren ku da aiki.

Rayuwa cike take da tsauraran matakai game da yara, kuɗi, tsarin rayuwa, sana'o'i, da sauransu kuma dole ma'aurata su tattauna kuma su kasance da haɗin kai yayin yin su.

Partyaya daga cikin ɓangarorin ba zai iya yanke shawara mai girma ba tare da ɗayan. Babu wata hanya mafi sauri don ƙirƙirar nesa a cikin dangantaka fiye da yanke shawarar solo.

Wannan cin amana ne. Haɓaka mutunta juna da amincewa ta hanyar yin yanke shawara masu mahimmanci tare. Wannan kuma zai taimaka muku wajen kiyaye alaƙar ku da juna.

Nemo sasantawa inda za ku iya, kuma ku yi addu'a game da shi lokacin da ba za ku iya ba.

5. Bauta wa Allah da juna


Wannan shawarar shiri na aure na Kirista shine mabuɗin haɓaka har ma da ceton aure ko dangantaka. Gwagwarmayar rayuwar mu ta yau da kullun na iya haifar da rarrabuwa tsakanin ku da abokin aikin ku.

Koyaya, waɗannan gwagwarmayar kuma na iya ba mu haske don fahimtar yadda za mu ƙarfafa aurenmu.

Yin aure kawai don neman soyayya ko farin ciki ba zai wadatar ba yayin da soyayya da farin ciki suka tafi, ba za mu iya kimanta takwarar ta mu ba.

Koyarwar Kristi da Littafi Mai -Tsarki suna isar da cewa ya kamata mu yi wa matarmu addu'a kuma mu mai da hankali kan ƙarfafa su ta hanyar karfafawa maimakon suka.

6. Ki kiyaye sirrin auren ku

Lokacin da ma'aurata Kiristoci masu aure suka ƙyale surukansu da danginsu su tsoma baki cikin al'amuransu, to matsaloli da yawa na iya tasowa. Irin wannan tsangwama na ɗaya daga cikin abubuwan da ke damun ma'aurata a duk duniya, binciken ya nuna.

Kada ku yarda wani ya tsoma baki cikin shawarar da yakamata ku da matar ku ku yanke wa kan ku.

Ko da mai ba ku shawara zai ba ku shawara da ku yi ƙoƙarin magance matsalolin ku da kan ku.

Don warware rikice -rikice da batutuwa a cikin auren ku, kuna iya sauraron shawarar wasu mutane, amma magana ta ƙarshe yakamata koyaushe ta fito daga gare ku da abokin aikin ku kawai.

Idan da alama ba za ku iya warware matsalolinku tsakanin ku biyu ba, maimakon ku koma ga surukanku, nemi shawarar Kirista ga ma'aurata, ko karanta littattafan aure na Kirista, ko gwada tsarin aure na Kirista.

Mai ba da shawara zai ba ku shawara ta gaske game da shirye -shiryen aure na Kirista saboda ba su da wata sha'awa ta kanku ko dangantakarku.

7. Saita tsammanin gaskiya

Wani mai kashe alaƙar shine lokacin da wani a cikin auren bai ji daɗin yadda abubuwa suke ba.

Koyi don ganin bayan abin da ba ku da kuma koya godiya ga abin da kuke da shi. Abin sani kawai batun canza yadda kuke kallon abubuwa.

Yi godiya ga ƙananan albarkatun da kuke samu kowace rana, kuma idan kun mai da hankali kan kyawawan abubuwan da ke faruwa a kowane lokacin da kuke ciki, to za ku ga cewa ƙananan abubuwa ne na rayuwa ke da mahimmanci.

Wannan shine ɗayan mafi kyawun nasihun shirye -shiryen aure na Kirista wanda ba kawai zai zama da amfani a cikin alakar ku ba amma rayuwar ku.

Hakanan ku kalli: tsammanin aure gaskiya ne.

Kalmomin ƙarshe

Kasancewa da juna da coci shine abin da zai sa ma'aurata Kirista su yi ƙarfi. Auren lafiya ba shi da wahalar cimmawa; kawai yana ɗaukar ɗan ƙoƙari.

Ku riƙe Allah da juna a cikin zukatanku, kuma ba za ku ɓata daga rayuwar da kuke ginawa tare ba.