Yin Hutu a cikin Dokokin Dangantaka ga Ma'auratan Duk Zamani

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 16 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Let’s Chop It Up (Episode 27) - Saturday April 17, 2021
Video: Let’s Chop It Up (Episode 27) - Saturday April 17, 2021

Wadatacce

Rashinsa yana sa zuciya ta ƙara girma.

Yana da gaske gaskiya zuwa wani batu. Kyakkyawar dangantaka tana buƙatar ɗan tazara don kiyaye tashin hankali da ɓacin rai.

Yin hutu daga dangantaka shine wasan ƙwallo daban daban. Ba kamar ma'auratan ke rabuwa da aiki ko makaranta ba. Yana nufin yanke shawara da gangan don nisantar juna don sake kimanta alakar su da rayuwarsu.

Yin hutu cikin ƙa'idodin dangantaka ba ya haifar da cikakkiyar rabuwa tsakanin ma'aurata amma hutu na ɗan lokaci daga aure don kimanta inda kai da abokin zaman ku suke a cikin alaƙar.

Yana kama da abin wauta da za a yi, amma ku tuna ba duk alaƙar da ke da lafiya da bunƙasa ba, akwai abokan haɗin gwiwa da guba ma.


Menene hutu ke nufi a cikin dangantaka

Yin hutu a cikin dokokin dangantaka ba a kafa shi a dutse ba. Suna da sassauci dangane da dalilin da yasa kuke buƙatar rarrabewa da fari. Lokacin sanyi ya riga ya zama kamar tafiya a kan kankara, amma ƙa'ida ɗaya ta fi ta wasu taushi. Shi ne lokacin da aka ba ku izinin ganin wasu mutane.

Ban da wannan, kalli manufofin ku a matsayin ma'aurata. Wane takamaiman batu kuke ƙoƙarin warwarewa? Yin hutu cikin dangantaka amma har yanzu magana tana yiwuwa idan ta yi daidai da burin ku.

Idan ma'auratan suna zaune tare, yana iya zama dole abokin tarayya ɗaya ya ƙaura. Ba shi da amfani don hutawa cikin dangantaka yayin da kuke ganin juna kowace rana. Ma'aurata masu sanyi suna buƙatar sararin su, kuma ba kawai sararin tunanin tunani bane, har ma da 'yanci na zahiri ma.

Wannan shine dalilin da yasa ƙa'idodin ƙasa ke da mahimmanci. Don haka, menene abubuwan da za ku tuna yayin lissafin 'yadda ake hutu daga ƙawance'?


Anan akwai jerin mahimman abubuwan don tattaunawa -

1. Jima'i

Yin hutu a cikin ƙa'idojin dangantaka yawanci ba ya haɗa da jima'i a waje da aure.

Ma'aurata suna tattauna shi cikin sharuddan da ba su da ma'ana kamar "ganin wani" ko kuma kawai "wasu." Irin waɗannan kalmomin suna ɓatarwa a sarari kamar me yasa ma'auratan suke buƙatar hutu daga juna da fari.

2. Kudi

Akwai kadarori, ababen hawa, da kudaden shiga waɗanda ma’auratan suka mallaka.

Da a ce ba su ne sanadin rabuwar ba amma za su zama matsala idan ba a tattauna wanda ya mallake su ba a lokacin.

3. Lokaci

Yawancin ma'aurata, galibi, suna sakaci don tattauna ƙuntatawar lokaci akan lokacin sanyi. Idan babu iyakance lokaci, to su ma za su iya rabuwa da kyau, saboda ainihin iri ɗaya ne.

4. Sadarwa

Makasudin yin hutu daga dangantaka shine samun sarari da tantance alaƙar ba tare da abokin tarayya ya rinjayi tunanin ku da jin daɗin ku ba. Wani matakin baƙar magana ya zama dole, amma kuma yakamata a sami ƙofar baya idan akwai gaggawa.


Misali, idan ɗansu ba shi da lafiya kuma yana buƙatar albarkatun iyaye biyu don kula da lafiya, yakamata a samar da wani tsari don “karya hutu” a cikin alaƙar.

5. Sirri

Yin hutu cikin dokokin dangantaka ya ƙunshi sirrin sirri.

Wannan lamari ne mai zaman kansa, musamman ga ma'auratan da ke zama tare. Hakanan yakamata su tattauna batun sanarwar manema labarai na hukuma. Shin za su rufa masa asiri cewa suna hutu ko yana da kyau su gaya wa wasu cewa an raba su na ɗan lokaci?

Ana tattauna alamun alaƙar kamar zoben aure don hana ƙiyayya daga baya. Wannan yana taimakawa lokacin da ma'auratan suka yanke shawarar yin magana game da alakar su idan suna son ci gaba da zama tare ko kuma rabuwa na dindindin.

Babu ma'anar madaidaiciya na hutu a cikin dangantaka. Ka'idoji da manufofin da kuka kafa sun ayyana abin da yake nufi a gare ku da abokin tarayya. Tabbatar cewa dokokin sun yi daidai da waɗancan manufofin.

Idan kuna son yin hutu daga juna ba tare da wani kwakkwaran dalili ba, to ku yi ɗan hutu.

Babu buƙatar rabuwa sai dai idan ɗayanku ya riga ya aikata kafirci.

Yadda ake hutu cikin dangantaka ba tare da rabuwa ba

Lokacin hutu ko hutu na dangantaka yana aiki ne kawai idan ma'auratan suka zauna a matsayin ma'aurata.

Idan wata ƙungiya ta dage cewa yin jima'i da wasu mutane wani ɓangare ne na yarjejeniyar, to suna neman nemo gibin kafirci kuma tuni suna da wani shiri ko mutum a zuciya.

Labari ne na son samun kek ɗinsu su ma su ci. Idan haka ne, to mutumin da yake son (ko riga) ya ba da damar yin jima'i da wasu mutane yayin zama tare har yanzu yana ganin ƙima wajen kiyaye alaƙar.

In ba haka ba, kawai za su nemi saki kuma a yi da su.

A gefe guda, menene amfanin tilasta wani ya ci gaba da kasancewa cikin dangantaka yayin da suke son wani ko wani abu? Idan akwai yara kuma duk abokan haɗin gwiwar har yanzu suna ganin ƙima a cikin alaƙar, to yana iya zama da ƙima don ci gaba da ƙoƙari.

Duk ma'aurata suna shiga cikin mawuyacin hali kuma yin hutu cikin ƙa'idodin dangantaka shine hanya ɗaya ta shawo kan wannan matsalar. Amma matsanancin mafita ne wanda zai iya kara jan ma'auratan.

Tunda ana ɗaukar hutu a cikin dangantakar rabuwa da fitina, yi ƙoƙarin raba kadarorin ku da alhakin ku cikin aminci. Idan kun ƙare rayuwa daban -daban, adana kuɗi akan kuɗin lauyan kashe aure zai taimaka da zarar ku biyu sun rabu.

Ya fi araha zama a gida ɗaya fiye da biyu, kuma rabuwa babban kuɗi ne.

Da zarar lokacin ƙare ya ƙare kuma abokin tarayya ɗaya ko biyu har yanzu ba su gamsu da zama tare ba, to yana iya zama dole a rabu har abada. Babu fa'idar riƙe juna, kuma maimakon samun mafi kyawun duniyoyin biyu, ma'auratan sun ƙare da mafi munin sa.

Karyewar wucin gadi yana da ƙarin abin bayarwa

Yayin la'akari da hutu a cikin ƙa'idodin dangantaka, yana da mahimmanci a fahimci cewa ƙa'idodin da kanta shine mabuɗin. Idan ba za a bi su ba, to lallai babu wata ma'ana da za a ci gaba.

Mataki ne na ɗan lokaci kuma da fatan mafita ga matsalolin dangantakar ku.

Koyaya, idan rabuwa na ɗan lokaci ya fi fa'ida ga ma'aurata fiye da zama tare, to alama ce mafi kyau ga ma'auratan su rabu har abada yayin da har yanzu suna da alaƙar jama'a.

Yin hutu a cikin ƙa'idojin dangantaka shine jagororin asali waɗanda ke koyar da ma'aurata su gwada su zauna tare ta ɗan ɗanɗana madadin.

Idan madadin yana ba ma'aurata ƙarin rayuwa mai inganci, to wannan shine mafita ga matsalolin su. Da fatan, ba haka lamarin yake ba.