Sanin Fa'idojin Auren Aure

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 16 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Fa’idar yiwa samari Auren Wuri.
Video: Fa’idar yiwa samari Auren Wuri.

Wadatacce

Yayin da kowane ma'aurata za su gaya muku, aure ba yawo bane a wurin shakatawa kuma kuna buƙatar kasancewa cikin shiri don fuskantar ƙalubale daban -daban waɗanda za su gwada ku da lafiyar ku saboda gaskiyar ita ce, aure tsari ne na ci gaba da sanin juna da fahimta . A cikin 'yan shekarun nan, adadin ma'auratan da ke son yin aure ya ragu sosai kuma za mu fahimci dalilin hakan.

Koyaya, har yanzu akwai ma'aurata waɗanda za su so su ɗaura aure komai abin da wasu za su faɗa kuma su ƙara da wannan, har yanzu akwai fa'idodi masu yawa na yin aure.

Kada kuyi imani da aure? Karanta wannan

Duk mun san yadda aure yake da alfarma da kuma yadda shine babban aikin soyayya amma bari mu wuce wancan da farko kuma mu mai da hankali kan fa'idodin yin aure. Shin wannan ba shine babban damuwar mutane a yau ba?


Kafin mutum yayi imani da ƙarshen tatsuniya, mutum zai fara tunanin abin da ke da mahimmanci da abin da makomar zata kasance. Ko da mutum yana soyayya, yakamata mutum yayi tunani mai ma'ana. Soyayya ita kadai ba ta isa ba, don haka idan ba ku tunanin makomarku, kada ku yi tsammanin soyayya za ta ba ku rayuwa mai kyau.

Me ya sa muke mai da hankali ga waɗannan fannoni? Mai sauƙi - muna buƙatar sanin menene fa'idar yin aure don mu sami damar yanke shawara daidai. Ka ce ba ku yi imani da aure ba saboda kuna tsoron kisan aure ko a ɗaure ku da wani - an ɗauko batu amma fa game da fa'idar yin aure?

Wannan daidai ne, akwai fa'idodi masu amfani da na doka na yin aure kuma duk muna buƙatar yin la’akari da wannan kafin yanke shawarar abin da muke so.

Menene ribar shari’a na yin aure?


Idan kuna ɗan mamakin menene fa'idodin aiki da doka na yin aure, to kuna kan shafin da ya dace. Ba za mu lissafa fa'idodin bayyane na samun kyaututtuka masu yawa ba lokacin da kuka daura aure da duka, amma fa'idodin aiki da na doka waɗanda dukkanmu yakamata mu sani.

  1. Abu na farko da farko, idan kuna son sanin menene fa'idodin haraji na yin aure, to ku sani cewa cire harajin aure mara iyaka na iya zama ɗayan manyan fa'idodin haraji da zaku iya samu a matsayin ma'aurata. A zahiri za ku iya canja wurin adadin kadarorin da ba a iyakance ga mijinku ko matarku-kyauta!
  2. Tabbas, muna son sanin sauran fa'idodin haraji na yin aure kuma wannan zai haɗa da shigar da haraji tare. Me yasa kuke buƙatar yin wannan? Da kyau, idan ɗayan ma'auratan sun zaɓi zama a gida kuma ɗayan matar tana da aiki - zai zama da fa'ida a haɗa tare.
  3. Idan kun yi aure, to kuna da cikakken 'yancin yanke shawara a ƙarƙashin wasu yanayi kamar ikon yanke shawarar likita a duk lokacin da mijinku ya kwanta asibiti ko ya mutu.
  4. Yana iya zama da alama muna tunanin gaba gaba anan amma wani ɓangare ne na rayuwa. Idan mata ɗaya ta mutu kuma kun yi aure, ɗayan fa'idodin da za ku samu shine haƙƙin gado kuma kuna iya samun ta ba tare da haraji ba. Idan ba ku yi aure ba kuma babu son rai - to wannan zai yi wuya a yi iƙirari da tsammanin samun duk harajin da zai haɗa.
  5. Idan kun yi aure fa'idodin yaran mahaifa ba zai zama matsala ba. Bugu da ƙari, za ku sami izininku da duk wasu haƙƙoƙin da za ku iya samu saboda ku uba ne kuma kun yi aure. Babu sauran canjin canji na sunaye ko halatta halas.
  6. Haɗin haɗin gwiwa don ma'aurata suna ba ku damar samun gida mafi girma da babbar mota saboda za su kafa iyakar ƙimar kuɗi tare da haɗin kuɗin ku. Hanya ce mafi girma don saka hannun jari.
  7. Wani nau'in fa'idodin kuɗi na yin aure shine ainihin iya raba abubuwan kashe kuɗi. Alhali kuma ana iya samun wannan ta hanyar zama tare. Akwai babban banbanci lokacin da kuka yi aure saboda kowannenku yana da '' magana '' akan ku kashe kuɗin da ku duka kuke samu.
  8. Lokacin da ba ku yi aure ba kuma kuna zaune kawai a rufin gida ɗaya, ba za ku bar abokin aikinku ya yi magana kan yadda kuke kashe kuɗin ku ba saboda a fasaha, ba su da haƙƙi tukuna. Wannan na iya zama da amfani ga masu kashe kuɗi tunda akwai wanda zai sarrafa su.
  9. Ma'aurata suna da zaɓi mafi girma idan aka zo batun inshorar lafiyar iyali kuma yawancin kamfanoni suna da zaɓin dangi inda kuke biyan kuɗi kaɗan amma ɗaukar hoto ya fi yawa.

Wasu dalilai masu amfani don yin aure

Yanzu da muka san fa'idar yin aure, za ku yi tunanin waɗannan dalilai kaɗan ne kawai ke sa mutum ya yi aure amma ba haka ba. Za a iya samun fa'idodi masu yawa na yin aure fiye da yadda mutum zai yi tunani.


Bayyana tsare -tsare don nan gaba

Tabbas akwai wani abu game da yin aure wanda zai sa ku yi tunanin makomar ku. Yanzu ya fito karara kuma motsin da mutum ke da shi idan ya yi aure ya kara karfi da ayyanawa. Kuna ayan ba kawai tunanin kanku ba amma don dangin ku ma.

Hakkokin shari'a koda kun ƙare cikin saki

Bari mu ce aurenku bai yi nasara ba ko kun kama mijinku yana yaudara. A matsayin matar aure na doka, kuna da 'yancin samun alimony da kuɗi ga yaran su ma. Hakanan kuna iya samun abin da doka ta mallaka idan hakan ta faru. Ba kamar lokacin da ba ku 'aure ba, ba za ku sami gata da yawa ba lokacin da wannan yanayin ya faru.

Ƙarshen anan shine akwai dalilai da yawa da zasu sa ku ƙi ƙulla ƙulli kuma gaskiyar ita ce, babu wanda zai tilasta muku yin hakan. Kuna da cikakken 'yancin zaɓar ko za ku yi aure ko a'a amma ga waɗanda ba su da tabbas tukuna - ban da yin aure saboda ƙauna da aminci, ku ma za ku yi aure saboda dalilai na zahiri.

Yi iya sanin fa'idar yin aure kuma daga can, yi tunanin mafi kyawun yanke shawara don yanke ba don kan ku kawai ba amma don makomar ku ma.