Fa'idodin Gafara a Cikin Dangantaka

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 5 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Indai Kunaso Allah Ya Karbi Addu’ar Ku Cikin Sauki Ku Karanta Wadannan Ayoyoyi - Mal. Albani Zaria
Video: Indai Kunaso Allah Ya Karbi Addu’ar Ku Cikin Sauki Ku Karanta Wadannan Ayoyoyi - Mal. Albani Zaria

Wadatacce

Yin afuwa shine babban mai ba da gudummawa ga ingantacciyar dangantaka. Ma'auratan da ke cikin ɗabi'ar yin afuwa suna da babban damar more tsawon lokaci gami da gamsar da alaƙar soyayya. A zahiri, bincike ya kuma ba da shawarar cewa mutanen da ke yin afuwa ba tare da wani sharadi ba suna da yuwuwar rayuwa mai tsawo.

Me yasa gafara yana da mahimmanci

Duk da cewa akwai fa'idodi masu yawa na gafara da zaku iya morewa da zarar kun sanya matsalar a bayanku, yana da mahimmanci ku fahimci rawar da gafara ke takawa cikin dangantaka. Yana iya zama ba kamar shi ba, amma gafara ɗaya ce daga cikin mabuɗin ingantacciyar dangantaka, da farko saboda mutane za su iya yin kuskure a wani lokaci ko wani.

Mu duka mutane ne daban, kuma kowannen mu yana da nashi ra'ayoyin da tunani. Hakazalika, dukkanmu muna da kurakurai, kuma babu makawa muna ƙarewa da yin kuskure, musamman lokacin da aka cutar da mu. Duk da cewa wannan baya ba mutum uzuri don cin zarafin wani da yawa, yana ba ku dalilin gafartawa mutumin da ke cikin alaƙar. Idan kuna son jin daɗin dangantaka mai tsawo da lafiya tare da wani wanda kuke ƙima sosai, to dole ne kuyi aiki akan iyawar ku na gafartawa.


Amfanin gafara ga dangantaka

Akwai fa'idoji da yawa na jiki da na tunani na gafartawa, duk da haka, shin kun san cewa alaƙar ma tana iya cin fa'idodin gafara?

Ma'auratan da ke yin afuwa akai -akai sun nuna ƙarin ƙa'idar ɗabi'a. Bugu da ƙari, su ma suna nuna kyakkyawar motsawa ga abokin aikin su, wanda ke nufin cewa maimakon su kasance masu nuna bacin rai ko riƙe ƙiyayya, a zahiri sun watsar da shari'ar. Ba wai kawai ba, har ila yau suna aiki don tabbatar da kyakkyawar dangantaka wacce ta ƙunshi ƙarancin ƙiyayya, hukunci, da ƙiyayya.

Lokacin da kuke cikin shirye -shiryen gafarta wa abokin tarayya, shi ko ita ma ya fara jin kunya saboda zafin da suka saka muku. Abun kunya yana fitowa ne kawai saboda rauni. Lokacin da wani ya yi fushi ko ya ji rauni, yana bayyane sosai a cikin martanin su wanda kuma yana fusata da cutar da wani, kuma a sakamakon haka, sake zagayowar ya ci gaba. Koyaya, lokacin da muka tura ciwon baya kuma muka ba da hanya don fahimta, sakamakon shine alaƙar da ke buɗe ga rauni daga ɓangarorin biyu. Lokacin da muka tausaya wa abokin aikinmu kuma muka gano lokacin da muke cikin zafi ko jin rauni, to za mu iya gafartawa da gaske kuma mu sanya zukatanmu cikin 'yanci yayin da muke ƙarfafa haɗin kan da muke da abokan aikinmu.


Gafartawa na iya buɗe hanya zuwa warkar da motsin rai

Yawancin bincike kuma sun nuna cewa gafara na iya buɗe hanyar warkar da raunin motsin rai. Sauran fa'idodin gafara a cikin alaƙa kuma sun haɗa da ba da damar tausayawa juna da ƙarfafa juriya. Gabaɗaya, yana ƙarfafa alaƙar. Ban da maido da tunani mai kyau, gafara kuma yana dawo da kyawawan halaye da ji. A takaice dai, gafartawa na iya dawo da alakar da ta koma yadda take kafin matsalar ta faru.

Sauran fa'idodin gafara

Fa'idodin da gafara ke da su akan kyawawan halaye yana gudana a waje da dangantaka; gafartawa yana da alaƙa da gudummawar sadaka, haɓaka aikin sa kai, da kuma irin halayen altruistic. Yin afuwa yana da amfani ga zuciya. An ba da shawarar cewa gafara yana da alaƙa da hawan jini, ƙwanƙwasawar zuciya, da rage damuwa. Sakamakon haka, gafartawa na iya ba da fa'ida na dogon lokaci ba ga zuciyar ku kawai ba har ma da lafiyar ku gaba ɗaya.


Gafarta kuma ya kasance yana da alaƙa da alaƙa da fannoni daban -daban na lafiya; gunaguni na somatic, gajiya, ingancin bacci, alamun jiki, da magungunan da ake amfani dasu. A sakamakon haka, raguwa a cikin mummunan sakamako kamar alamun ɓacin rai, ƙarfafa sarrafa rikice -rikice gami da ruhaniya. Har ila yau, yin afuwa yana ba wa mutum taimako na danniya wanda, bi da bi, yana da babban tasiri ga lafiyar gaba ɗaya.

Layin kasa

Yin afuwa a cikin alaƙa, kazalika gafara gabaɗaya yana da fa'ida ga jiki da tunani, wanda shine isasshen dalilin yin aiki na barin rauni da fushi da yafe wa ɗayan.

Ka tuna cewa gafara tsari ne wanda ke taimaka wa mutane su saki fushi da zafi yayin da kuma suke jin ƙarancin rauni da ƙarfi ga wasu. Ka tuna cewa ɗabi'ar da ba ta dace ba tana buƙatar haƙuri, kuma kuma ba game da yarda da halayen mutumin ba ne. Koyaya, gafartawa yana ba wa mutum damar da ya fasa ci gaba da ƙiyayya da ƙiyayya kuma yana ba da damar kawo kwanciyar hankali wanda ke taimaka wa mutum ya ci gaba. Kar ku manta cewa gafara yana ɗaukar ƙoƙari da lokaci kuma yin aikin gafara shine tushen kyakkyawar alaƙa da lafiya.