Hanyoyi 5 don Haɗa Haɗin gwiwa tare da Abokin Hulɗa wanda yafi kama da Abokin zama

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 23 Janairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships
Video: Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships

Wadatacce

Shin dangantakar soyayyar ku ta zama ba ta da daɗi? Shin yana jin kamar kuna da abokiyar zama (ko ba abokiyar zama ba)? Yi amfani da kaɗan daga cikin nasihun da ke ƙasa don sake haifar da abubuwa.

Wasu alamu na yau da kullun cewa abubuwa sun lalace: rashin sha’awa da jin rashin walwala, jin kaɗaici a cikin auren ku, rashin fahimtar sadarwa (babu abin da za a yi magana game da shi) ko haɗin kai, da haɓaka rashin jituwa da ba ku damu da magana ba. .

Dakatar da yin watsi da wannan rarrabuwar kai kuma ku ɗanyi ƙoƙarin yin aiki ta waɗannan matsalolin gama gari. Mu yara kanmu cewa abubuwa za su yi kyau a kan lokaci yayin da babu abin da ke canzawa. Ba za su; kuna buƙatar ɗaukar wani mataki.

Anan akwai wasu nasihu don numfasa wasu rayuwa cikin dangantakar ku.

Yi lokaci don kanku

Na farko yana yin saɓani, amma ba haka bane.


Lokacin da kuka fara soyayya, kun kasance mutane daban -daban guda biyu masu sha'awa daban -daban. Sau da yawa muna ƙoƙarin “zama ɗaya” kuma muna son rasa kanmu cikin dangantaka. Har yanzu kun kasance mutane biyu daban kuma yana da mahimmanci ku ɓata lokaci daga juna kuna aiki akan abubuwan sha'awa, zuwa wani taron tare da aboki, ko shiga cikin ƙungiyar da kuka ji daɗi. Wannan yana ba ku sabon abu don yin magana da abokin tarayya game da lokacin da kuka sake komawa. Yana da mahimmanci don kula da keɓantattun ku. Ka tuna cewa kandami mai tsayayye yana tsiro algae, amma kogi mai gudana yana kiyaye ruwan sabo. Kawo sabon abu akan teburin don magana.

Fara fara nuna ƙauna

Shin kun san yaren soyayyar abokin aikin ku? A cikin littafin Gary Chapman, Harsunan So Biyar, ya ce muna karɓar ƙauna ta waɗannan: Ayyukan Sabis, Kyauta, Kalmomin Tabbatarwa, Lokaci mai inganci da Taɓar jiki. Yana da mahimmanci ku san yaren soyayyar abokin aikin ku, amma soyayya da jima'i galibi ɓangarorin biyu suna son su har zuwa wani mataki.


Tsawon lokaci a cikin dangantaka muna musayar malam buɗe ido don abokantaka, amma wannan ba yana nufin ba za mu iya sake motsa sha’awa ko samun rayuwar soyayya mai gamsarwa ba. Ta hanyar kasancewa mai ma'ana cikin haɗa soyayya za ku iya ci gaba da hura wutar. Rungume juna da sumbata, gaisuwa da ban kwana kowace rana muhimmiyar farawa ce, amma kuma ku tsara lokutan yin jima'i idan kun shagala. Yi magana game da abin da kuke so da juna! Ba zan iya gaya muku sau nawa ma'aurata ke gaya mani cewa ba sa magana, suna yin ishara ko suna tunanin yakamata su sani. Idan kuna buƙatar taimako tare da wannan, duba mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali.

Sadarwa a sabuwar hanya

Fita daga tsarin yau da kullun kuma ku haɗu da juna ta hanya mai ma'ana. Gwada tattaunawar da ba ta haɗa da, aiki, takardar kuɗi, yara, ayyukan gida, da sauransu. Ko saita saiti na mintuna 10 kuma kowannenku ya amsa wannan tambayar yayin da ɗayan ke sauraro. "Menene ɗayan mafi kyawun tunanin ku na lokacin tare?"


Maimakon katsewa ko ƙaddamarwa daidai a gefen ku, yi ƙoƙarin bayyana abin da abokin aikin ku ya faɗa ta hanyar ciyar da su a gare su. Sannan duba su don ganin ko kun yi daidai. Ana kiran wannan sauraro mai aiki kuma ma'aurata da yawa suna jin haɗin gwiwa da yawa yayin yin wannan.

Inganta sadarwa

Gwada wannan dabarar lokacin da kuke magana da abokin tarayya. Abokin sauraro da gaske yana buƙatar kawai saurara (sauraro mai aiki) kuma kada ya sami kariya. Neman fahimta.

Lokacin ........

Abinda nake tunani shine .......

Na ji ...........

Abin da nake so ........

Misali na iya zama:

Lokacin da kuka shigo daren jiya, kada ku yi gaisuwa kuma ku tafi kai tsaye zuwa ofishin ku, ina tunanin kuna fushi da ni ko kuma na yi wani kuskure. Na yi fushi da farko sannan na damu matuka game da yadda maraicen mu zai kasance. Lokaci na gaba za ku iya yin sallama kawai kuma ku sanar da ni cewa dole ne ku ɗauki kiran taron nan da nan.

Koyi sabbin hanyoyi don haɗa aiki da samun sabbin dabaru

Idan kuna neman zurfafa haɗin gwiwa tare da abokin aikinku, bai yi latti ko jinkiri don saduwa da mai ilimin ma'aurata ba. Kada ku jira zuwa ga masu ba da shawara yayin da tsawon lokacin rikice -rikice da yankewa ya yi rauni da lalacewa. Maimakon haka, lokacin da abubuwa suka fara tabarbarewa ko kuna da matsalar sadarwa, maganin ma'aurata na iya zama babbar hanya don dawo da ku kan hanya. Ka yi la'akari da shawarwarin ma'aurata a matsayin wata hanya don koyan sabbin dabaru yayin da kuke gina haɗin gwiwar ku da rage rikici. Kamar yadda za ku so ku inganta hidimar wasan tennis ta hanyar samun darussa za mu iya koyan sabbin hanyoyin samun kyakkyawar alaƙa ta hanyar ba da shawara. Idan kun damu game da saka hannun jari, yi la'akari da cewa matsakaicin kisan aure na iya zama dubunnan ko dubunnan daloli da yawan damuwa da ciwon zuciya.